Announcement

Collapse
No announcement yet.

bose companion 2 series iii ต้องใช้ Dac amp ให้เสียงดีขึ้นไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• bose companion 2 series iii ต้องใช้ Dac amp ให้เสียงดีขึ้นไหมครับ

สวัสดีครับพอดีเพิ่งได้ลำโพง bose companion 2 series iii มา ต่อกับคอมพิวเตอร์ ถ้าอยากให้ได้คุณภาพเสียงที่ดีขึ้น ต้องต่อกับ Dac amp อีกไหมครับ ถ้าต้องต่อรบกวน ที่ราคาไม่แพงให้หน่อยได้ไหมครับ

วงการนี้เข้าแล้วแล้วน่ากลัวจุง งอกอีกเยอะเบย 555 หูเรากับความชอบล้วนๆ

ลองนั่งฟังไปสัก 100 ชม.ก่อนครับ ดื่มด่ำคาแล็คเตอร์ของลำโพงไปสักพักก่อน ว่าจะถูกจริตหูเรามั้ย ถ้าไม่ ค่อยงอกกกกกกไปต่อครับ 555

ขอให้มีความสุขกับการรับฟังเพลงครับ

ว่าแต่อยากให้ดีขึ้นทางไหนครับ ฟังเพลง? ดูหนัง? เล่นเกมส์?

Comment

ผมใช้ Bose Music Monitor ลองเทียบ Sound on board vs Sorch Handydac (PCM2704) ราคา 3-4 ร้อย vs Fiio e10k ราคา 1 พันบาท

ถามว่าต่างไหม ก็รู้สึกต่างนิดๆ ออนบอร์ดรู้สึกว่าแบนๆแห้งๆ, PCM2704 รู้สึกว่าเสียงร้องหนาๆ และ Fiio e10k จะรายละเอียดดี อิมแพ็คเบสดี Stage กว้าง มาครบสุด
      แต่ก็ไม่ถึงกับต่างกันฟ้าเหวนะครับ ให้ผม Blind Test น่าจะมีหน้าแตกกันบ้าง ไม่เหมือนความคมชัดที่เราดูจอ HD - FHD - 2k ต่างกันเห็นๆ

Comment

Originally posted by anntee View Post
        วงการนี้เข้าแล้วแล้วน่ากลัวจุง งอกอีกเยอะเบย 555 หูเรากับความชอบล้วนๆ

ลองนั่งฟังไปสัก 100 ชม.ก่อนครับ ดื่มด่ำคาแล็คเตอร์ของลำโพงไปสักพักก่อน ว่าจะถูกจริตหูเรามั้ย ถ้าไม่ ค่อยงอกกกกกกไปต่อครับ 555

ขอให้มีความสุขกับการรับฟังเพลงครับ

ว่าแต่อยากให้ดีขึ้นทางไหนครับ ฟังเพลง? ดูหนัง? เล่นเกมส์?
        เน้นฟังเพลงครับ

Comment

c5
          c50 กับ asus asrock รุ่นกลางๆ 5000 บาท ใช่ dac topping nx4 ,musiland 04 mx , fiio, hell2e เสียงดี แต่ฟังเพลงไม่เพราะ
          music monitor dac nx4 ฟังเพลงเสียงดีมากๆ กว่าไม่ใช้ กับ nb dell

Comment

เสียงเปลี่ยนและดีขึ้น
            dac amp แนะนำ sound blaster g5 ราคาประมาณ 3,000 นิดๆ

Comment

Working...
            X