Announcement

Collapse
No announcement yet.

Creative digital Music SX ถอยมาแล้วครับ ถามอะไรหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมลงไดเวอร์นะ ยังไม่ได้ลบ เอาไว้ บูสเบสอย่างเดียว ตอนฟังเพลงร๊อคหนัก เสียงก็ โอเคนะ

Comment

ผมดูหนัง จะแครกๆ เวลา เลื่อน ไปเร็วๆอะครับ แล้วก็เพลงบางเพลง เป็น mp3 น่ะครับ มันเป็นเพราะเพลงรึปล่าวเหนี่ย
      บางเพลง เบสหนังๆ มันก็ไม่เป็น บางเพลงมันก็เป็น เป็นเฉพาะเพลง -.-

Comment

นั่งลองมาทั้งคืนเลยครับ

สรุปได้ว่า

ผมชอบแบบไม่ลงไดเวอร์ ครับ
        ใช้โปรแกรม foober2000 ใช้ DS ธรรมดาเลยครับ ผมว่าทำได้ดีมากครับ
        ลอง ASIO แล้ว ไม่มีความแตกต่างเลยครับ แบบ DS เลยครับ แนะนำ ๆๆ ^^

ปร.ในความคิดของผมนะ หูผมฟังเอาอะ ^^

Comment

Originally posted by JPS View Post
          เวรละสิ จะซื้อมาเป็น dac ที่มีรีโมท ก็ไม่ได้สิเนีี่ย
          ลง driver แล้วเซ็ทให้เสียงมันเพียวๆ แบบไม่ลงไดรเวอร์ไม่ได้เหรอครับ
          ได้ครับ ถ้าไม่ลงอะไรเลย สามารถใช้ remote ปรับ เพิ่ม/ลด เสียงได้
          แต่ถ้าจะใช้ function อื่นๆ ให้ลง Creative Entertainment Center ครับ
          Last edited by tanagritm; 11 Aug 2009, 14:01:08.

Comment

ลองหา mini to rca หรือ rca to rca แล้วแต่ลำโพงนะครับ
            มาใช้ดู output rca ดีกว่า mini เยอะครับ

Comment

โอ้ไความรู้ใหม่ขอบคุณฯเรปบนครับ ในกล่องมันมี แต่ใช้ mini ตลอดเลยเด่วลองดุครับ

แล้วเป็นกันไหมอ่ะ บางเพลง แครกๆ -.-

Comment

ผมก็เป็นนะ แครก ๆ อะ
                ไม่รู้เป็นที่อะไรแต่ เป็นที่บางเพลงเชิย ๆ อะ

ถ้าเราลง ไดเวอร์ เสียงแครก ๆ จะไม่มีอะ
                แต่ถ้า ไม่ลงจะมี แต่เป็นแต่เพลงอะ
                ดูหนังหรือทำอย่างอื่นไม่เป็น งง หุหุ สงใสเป็นที่ foobar2000 แหงเลย

Comment

ผมลองเสียบ หูฟัง ด้านหน้าแล้วฟัง เสียงมันไม่แตกอะ มีแตกเหมือนกันแต่น้อย -.-

แต่มผมลงไดรเวอหน่า

Comment

ผมลงไดร์เวอร์เหมือนกันครับ แต่ปิด CMSS 3D ครับ ผมต่อ RCA ก็ฟังไม่ต่างกับไม่ลงไดร์เวอร์นะ
                    ถ้าเปิด CMSS 3D เนี้ยะ คนละเรื่องเลยครับ ( เสียงแปลกอย่างแรง ก็เลยปิดตลอด )

Comment

บางเพลงแครก ๆ นี่ดูที่ bit rate ของไฟส์เพลงเลยครับ
                      เพราะว่าเป็นบางเพลงด้วย misic sx ให้รายละเอียดที่ดีนะครับทำให้ไฟส์ต้องดีพอสมควร
                      ไม่งั้นจะเกิดอาการแตกปลายได้ครับ แต่ที่แน่ ๆ หาสาย rca มาลองด้วยเน้อ อันนี้เห็นผลชัดเจนดีขึ้นแน่นอน

Comment

เอ่อขอถามหน่อยสิ

หมุนไว้ตรงไหนกันอะครับ

MIC , LINE1 , 2 , DIGITAL อะครับ

Comment

สำหรับผมอืม ๆ เท่าที่ผมจำได้ของผมก่อนปล่อยไป ถ้าใช้ usb หมุนไปตรงไหนจำไม่ได้แต่รู้สึกหมุนตรงไหนเสียงก็ออกอ่ะครับ
                          แต่ไม่เคยเทียบนะว่าหมุนไปทางไหนแล้วเสียงดีกว่ากัน เพราะว่าต่อจาก usb รู้สึกตรงนี้จะไม่มีผล
                          mic ก็ช่องไมค์ตามตัว line 1 ด้านหน้า line 2 ด้านหลัง ส่วน digital นี่ไม่ได้ใช้เลย ถ้าใช้ usb คิดว่าตรงนี้ไม่ซีเรียสอ่ะครับ (แต่อย่างที่บอกผมไม่เคยเทียบตรงนี้นะ ความเห็นส่วนตัวล้วน ๆ ครับ)

ตอนนี้กำลังเทียบชุดนี้อยู่ เสียดายผมพลาด zero dac ไป ถ้าได้ dac ตัวใหม่มาจะชนกันอีกซักรอบ
                          [IMG]เกมส์ออนไลน์diamond[/IMG]

Comment

ตัว จริง กันจริงๆ -.- อยากมีลองเยอะๆมั่งจัง ฮ่าๆ

Comment

Aof Topview หุหุ เป็นไงมั้งครับ อิอิ
                              ผมเชียร์ Klipsch นะ อิอิ

ผมว่าจะซื้อ DAC 3060Ex มาแทน Music SX ดูอะครับ
                              ไม่รู้จะเป็นไงรอ พี่เขาเปิด ล็อกต่อไป อิิอิจะสั้งมั้ง

Comment

Originally posted by Jumpba View Post
                                Aof Topview หุหุ เป็นไงมั้งครับ อิอิ
                                ผมเชียร์ Klipsch นะ อิอิ

ผมว่าจะซื้อ DAC 3060Ex มาแทน Music SX ดูอะครับ
                                ไม่รู้จะเป็นไงรอ พี่เขาเปิด ล็อกต่อไป อิิอิจะสั้งมั้ง

แล้ว เอา Music SX มาขายพี่นะน้อง พี่อยากลองใช้บ้าง อิอิ

Comment

Working...
                                X