Announcement

Collapse
No announcement yet.

สำหรับชุมชนชาว BOSE มีท่านใดใช้ลำโพง BOSE อยู่บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by พจน์ View Post
    ผมไง 55+

แล้วใช้กับแอมป์อะไรอยู่ครับ
    GAINCLONE LM3886 ครับ

ว่าจะฝากน้องหิ้วมาจากสิงคโปร์ เล็งๆอยู่ยังไม่ตัดสินใจ ว่าจะเอาตัวไหนดี

Comment

กระทู้นี้มีแต่คนรวย ผมคนจนใช้SAAG

Comment

Originally posted by For Fun View Post
        มาดูคนรวยคุยกัน ^ ^
        เห็นด้วยอย่างแรงเลยกั๊บ อิอิ
        แต่อนาคตอยากได้ BOSE 301

Comment

กำลังฝากคนหิ้วอยู่ จะได้เข้าก๊วนกับเข้าบ้าง(ถ้าเค้ายอมหิ้วให้นะ^^)

Comment

BOSEตอนนี้ มีอะไรใหม่ๆมั่งอ่ะ เห็นออกมานานแล้วนะ ที่แปลกคือราคาไม่ตกซะที

Comment

สอบถามคนใช้ com 3 หน่อย เปลียนสายมินิ ทู มินิ เป็นอะไรกันบ้าง หรือ ปล่อยไว้อย่างนั้น
              ปัญหา คือแหลม ปลายๆ หายไปไหนไม่รู้ ไม่รู้สายสัญญาณตัวไหนช่วยได้บ้างคับ

Comment

Originally posted by pacapao View Post
                สอบถามคนใช้ com 3 หน่อย เปลียนสายมินิ ทู มินิ เป็นอะไรกันบ้าง หรือ ปล่อยไว้อย่างนั้น
                ปัญหา คือแหลม ปลายๆ หายไปไหนไม่รู้ ไม่รู้สายสัญญาณตัวไหนช่วยได้บ้างคับ
                Kimber hero ครับช่วยได้ดีเลย ผมใช้ com2 เป็นปัญหาเหมือนท่านเลยแหลมบอดสนิท(ผมปรับฟังแบบFlat) เมื่อวันศุกร์ไปทำสายมาที่ร้านBom Bom 1.25M 2500บ. แหลมมาทันที รายละเอียดเสียงดีขึ้นเป็นกอง เปลี่ยนสายใหม่เหมือนเปลี่ยนโลกจิงๆ แนะนำครับเส้นนี้...

Comment

Originally posted by pacapao View Post
                  ใช้ soundcard แบบไหนครับ ถ้ามี line out เป้น rca ก็ทำ mini to rca ดีกว่าครับผม

Comment

Bose C5 มันมีInputเป็นUSB อย่างเดียวรึเปล่าครับ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยว่ามันสามารถใช้งานร่วมกับSoundcardพวกX-Fi - Prelude ได้รึเปล่าครับ คือกำลังฝากให้คนไปหิ้วมาให้ถ้าไม่ได้จะเอาC3แทน

Comment

ใช้ร่วมกับ Soundcard หรือ DAC ได้ครับ ต่อเข้าทาง Control pod (ตัวกลมๆที่ปรับเสียง) จะมีช่อง input รับเป็นแบบ mini

Comment

เอามาฟังเพลงใช้ร่วมกับPrelude ระหว่าง C3 หรือ C5 ตัวไหนแจ่มกว่ากันครับ

Comment

ใช้sound card ด้วย c3ก็พอแล้วครับ

Comment

ขอบคุณท่าน machine_A และท่าน Camera ผมคิดว่าเอาC3ตามที่แนะนำล่ะครับ

Comment

มีใครเอา Amp มาขั้นกลางระหว่าง DAC กับ C3 บ้างรึเปล่าครับ มันจะดีขึ้นแบบเห็นได้ชัดรึเปล่า
                              หรือว่าแค่ DAC กับ C3 เพียว ๆ ก็พอ..

Comment

คือว่า c3 มันขับในตัวแล้วอ่ะครับ ใช้ dac เลยครับ amp ไม่ต้อง

Comment

Working...
                                X