Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้หูฟัง airpod 3 ต่อฟังเสียงจาก PC ซาวออนบอร์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้หูฟัง airpod 3 ต่อฟังเสียงจาก PC ซาวออนบอร์ด

ใช้หูฟัง airpod 3 ต่อฟังเสียงจาก PC ซาวออนบอร์ด ถ้าเปลี่ยน ซาวกาดดีดี เสียงจะดีขึ้นมั้ยครับ
    ขอบคุณครับ

airpod 3 มันได้แค่ SBC กับ AAC ครับ ถึงจะเปลี่ยน sound card เทพๆก็อาจจะไม่ได้เห็นผลอะไรมาก ไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่

Comment

ออนบอร์ด pc บางรุ่นก็ไม่ได้แย่

Comment

เปลี่ยนsound card ไม่น่ามีผลอะไรนะครับ เพราะมันส่งแบบdigital แต่แรกอยู่แล้ว ส่งผ่านchip blutooth เลยนี่แหละ แต่เขาว่าถ้าฟังผ่านอุปกรณ์apple ด้วยกัน มันจะรองรับอะไรหลายๆอย่างดีกว่า โดยเฉพาะฟีเจอร์พวก adaptive eq ที่โฆษณาว่าปรับเสียงตามลักษณะหูเราเลย ไม่แน่ใจว่าจะทำงานไหมถ้าฟังผ่านwindows/android

Comment

ขอบคุณมากครับ

ฟังผ่าน Ipad เสียงดีกว่า ฟังผ่านPC กับ android ครับ

Comment

Working...
          X