Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อ DAC ผ่าน PC แล้วเสียงไม่ออกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อ DAC ผ่าน PC แล้วเสียงไม่ออกครับ

ผมซื้อ Topping D10S มาลองต่อแต่เสียงผ่าน DAC ไม่ออก
    ช่วยดูหน่อยผมต่อตรงไหนผิด

จาก PC ไป DAC ต่อโดย USB แล้วลงไดเวอร์คอมเห็น Topping แล้ว
    จาก Topping ไปลำโพง EDIFIER R1280DBS ใช้สาย optical ไม่ดัง

แต่ต่อ PC sound card on board ตรง เข้าลำโพงดังปกติ

อย่าบอกนะว่าลืมกดรีโมทไปที่ OPT/COAX

Comment

ถ้าไม่เลือก output ให้ถูก เสียงก็ออกไม่ถูกนะเคอะ

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
        อย่าบอกนะว่าลืมกดรีโมทไปที่ OPT/COAX
        เออหวะครับ 55555555555555555555

เสียงออกแล้ว ดีนะหารีโมทเจอ ขอบคุณทุกท่านครับ
        Last edited by marius272; 2 Apr 2022, 11:12:32.

Comment

จาก dac มันต้องต่อ rca ไปลำโพงไม่ใช่หรอครับ ปล่อยให้ dac เป็นตัวถอดรหัสเสียง ต่อ optical แบบนี้ไม่ใช่ว่ามันปล่อยผ่านไปให้ลำโพงทำงานเหมือนเดิมหรอ

Comment

ผ่านมานาน ป่านนี้คงฟังจนอิ่มแล้ว
            ขอเสริมนิด ทำไมผมรู้สึกว่า Topping D10S เสียงดีกว่า Topping E30
            ฟัง FLAC ไฟล์ ทั่วไป ส่วน DSD ไฟล์ ไม่ได้ลองเทียบ
            หรือผมตั้งค่าอะไรผิด?

Comment

Working...
            X