Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามเกี่ยวกับการตั้งค่า Sound Card AE-9 หรือ อื่นๆ หน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามเกี่ยวกับการตั้งค่า Sound Card AE-9 หรือ อื่นๆ หน่อยนะครับ

ตรง Audio Quality ผมใช้ 32/48 สำหรับใช้งานดูyoutube หรือเล่นเกมส์ทั่วไป ก็Ok แล้วใช่ไหมครับ หรือควรตั้งเป็น 32/96 ไปเลยเผื่อฟังเพลง hi-res (แต่เวลาผมฟังเพลง 16/44.1 ผมรู้สึกเสียงมันต่างกันนิดหน่อยนะครับ เวลาที่ผมตั้งAudio Quality เป็น 16/44.1 ให้ตรงกับเพลงกับตั้งAudio Quality 32/96)
    คือผมเคยดูช่องบังซอลครั้งนึง พี่เขาเปิดฟังเพลง 24/48 แต่ตั้งค่าAudio Quality มากเกินไปแล้วพี่เขาบอกว่ามันจะเกิด Distortion อันนี้ท่านใดมีความรู้ด้านนี้ช่วยอธิบายทีนะครับผม ขอบคุณครับ

ผมว่าขึ้นอยู่กับไฟล์เพลงที่เราฟังด้วยนะครับ ผมใช้อยู่เหมือนกันรุ่นนี้ แต่ผมมีปัญหาเวลาปิดคอมไปแล้ว เปิดมาใหม่ Windows Detect Sound card ไม่เจอครับ ยังไม่ได้เอาไปเคลมเลยครับ

Comment

Working...
    X