Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามครับ ใช้ sound creative blaster z เสียงมันดังไม่คงที่เลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามครับ ใช้ sound creative blaster z เสียงมันดังไม่คงที่เลยครับ

ใช้กับลำโพง 5.1 พอฟังไปซักพัก เสียงเบาลง เสียงเบส ไม่ออก แล้ก็มีเสียงจี่ๆๆๆออกมาด้วยครับ ลง ไดรเวอร์ ก็ไม่หายครับ เป็นเหมือนเดิม

อาการนี้น่าจะเป็นที่ลำโพงแล้วหล่ะ ภาคขยาย ลองหาลำโพง,แอมป์ ตัวอื่นมาต่อดู ยังเป็นเหมือนกันไหม

Comment

ลองใช้หูฟังมาเสียบที่ซาวด์การ์ดดูครับ อาการเดียวกันหรือไม่ จะได้แยกได้ถูกว่ามาจากชิ้นไหน

Comment

ใช้ sound onboard เทียบก่อนเลยฮะ ง่ายสุด

Comment

Working...
        X