Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหาเนื้อคู่ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหาเนื้อคู่ให้หน่อยครับ

ฟังเพลง สตีมมิ่งเป็นหลัก Apple Music /Spotify ฟังเกือบทุกแนว ส่วน lossless ใช้ Jriver เปิดบ้างแต่ไม่บ่อย ส่วนสตีมมิ่ง เปิดเกือบตลอดเวลา ยกเว้นออก

ไปข้างนอก เน้นฟังหน้า PC

เนื้อคู่เดิม iFi ZenDac V.1 กับ Edifier S 351 Db มีงบอยู่ 60K อยากเปลี่ยนใหม่เล็ง klipsch the fives ไว้ อยากทราบว่าต้องเปลี่ยน ZenDac ไหมครับ

หรอมีตัวไหนแนะนำ ช่วยจัดเนื้อคู่ให้ที รบกวนเพื่อนๆช่วยจัดชุดให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

เงียบเลย

Comment

ลองดูชุดนี้ดูครับ เผื่อเป็นทางเลือก ลำโพง Mission QX-1 + แอมป์ อะไรไม่รู้นะ ชุดกำลังดีเลย #1461
      เล่นแยกชุดดีกว่าครับงบเท่านี้ ส่วน DAC ไม่ต้องเปลี่ยนครับ

Computer audiophile ชาว OCZ - Overclockzone.com ชุมชนคนไอที ที่ใหญ่ที่สุดในเมืองไทย

ตังค์เหลือซื้อสาย แล้วยังเหลืออีกเลยครับ
      ขออนุญาตท่าน sarapao11 ยืมรูปนะครับ
      Last edited by lekkiki; 30 Nov 2021, 14:40:45.

Comment

Originally posted by lekkiki View Post
        ลองดูชุดนี้ดูครับ เผื่อเป็นทางเลือก ลำโพง Mission QX-1 + แอมป์ อะไรไม่รู้นะ ชุดกำลังดีเลย #1461
        เล่นแยกชุดดีกว่าครับงบเท่านี้ ส่วน DAC ไม่ต้องเปลี่ยนครับ

Computer audiophile ชาว OCZ - Overclockzone.com ชุมชนคนไอที ที่ใหญ่ที่สุดในเมืองไทย

ตังค์เหลือซื้อสาย แล้วยังเหลืออีกเลยครับ
        ขออนุญาตท่าน sarapao11 ยืมรูปนะครับ
        Mission QX-1 เทียบกับ The Five เห็นราคาต่างกันเยอะ แต่คุ้มกว่าใช่ไหมครับ

Comment

ผมเห็นว่างบท่านเยอะจริง ในความคิดผมว่าเล่นแบบแยกชิ้นแล้วรู้สึกว่าดีกว่า ส่วนเรื่องเสียงอันนี้ต้องฟังเองครับ
          ผมเคยใช้ลำโพง Active มาพอควร สุดท้ายจบที่ขุดแยกชิ้นครับ ฟังผ่านคอมเป็นหลัก
          แต่ก็ ไม่มีถูกไม่มีผิดครับ แค่แนะนำเผื่อเป็นทางเลือกครับ หวังว่าผมไม่ได้ทำให้ท่านเขวนะ
          ชุดที่ผมใช้อยู่ปัจจุบัน แอมป์มี DAC ในตัว + ลำโพง Passive
          ซื้อมือ 2 มา ประมาณ 3 หมื่นหน่อยๆ ไม่รวมสายครับ...

Comment

ตอนนี้ มองไว้อีกตัว Edifier G5000 มีความเห็นเป็นไงบ้างครับกับตัวนี้

Comment

Originally posted by nesmo View Post
              ตอนนี้ มองไว้อีกตัว Edifier G5000 มีความเห็นเป็นไงบ้างครับกับตัวนี้
              ยังไม่เคยลองฟังครับ ท่าทางจะชอบลำโพง Active จริงๆ

Comment

งบเยอะมาก เผื่อมีประโยชน์

Comment

ตอบแบบละเอียดหน่อยไว้ที่เว็บบอร์อดซอลคอนแล้ว ตอบที่นี่ด้วยไว้(อีกแนว)นิดนึงละกัน
                  เผื่อใครผ่านมา มีงบประมาณ สนใจตัวเลือกไปเป็นเนื้อคู่

เอาเป็นตอบแบบ แนวจัดสเป็ค(หาเนื้อคู่) ตามงบละกันทีนี้

+

Denafrips ARES II + Swans(HiVi) H6 + เหลือตังค์ไปจัดงานเลี้ยงปีใหม่ ใช้ฟังเพลงกระหึ่มฉลอง ก็เต็มงบพอดี

- Swans(HiVi) H6 (Active speaker ตัวใหญ่นะ ตอบสนองความถี่ 38Hz – 20kHz มีฟีเจอร์เพียบ)
                  ซื้อเมืองไทยถูกกว่าสั่งจากนอก มีประกันไทยด้วย
                  >>https://swanspeakers.com/product/view?id=147

- Denafrips ARES II (The Ares DAC is a 24Bit/1536KHz, DSD1024,
                  discrete resistor ladder Digital To Analog Converter, also known as R-2R DAC.)
                  ตงค้องสั่งจากจีนหรือ สิงค์โปร์ ถูกกว่าในไหยเกือบหมื่น แต่ประกันนอกแหล่ะ
                  >>https://www.denafrips.com/ares

+
                  Denafrips ARES II มี Balanced Output ส่วน Swans(HiVi) H6 ก็มี Balanced Input
                  เข้ากันๆ เนื้อคู่กันพอดี ตามงบ

Last edited by dracoV; 4 Dec 2021, 18:30:19.

Comment

ขอบคุณครับได้แนวทาง เพื่อเพื่อนๆหากันอยู่

Comment

ตกลงได้ตัวไหนมาครับ มาเหลาหน่อย
                      แต่สงสัยจะเอาตังค์ไปกินหนมหมดก่อนซะละมั้ง ฮ่ะๆๆ

Comment

Originally posted by dracoV View Post
                        ตกลงได้ตัวไหนมาครับ มาเหลาหน่อย
                        แต่สงสัยจะเอาตังค์ไปกินหนมหมดก่อนซะละมั้ง ฮ่ะๆๆ
                        ฮ่า เล็งไว้หลายตัวครับ แต่กำลังหาโอกาสไปฟังที่ กทม ร้านเพื่อนก่อนแต่ติดปีใหม่ + ทางการเข้มงวดโควิด เลยยังไม่ได้ไปซ่ะ

Comment

Working...
                        X