Announcement

Collapse
No announcement yet.

TRIANGLE​ ELARA LN01A​ กับ airpulse a100 ตัวไหนเสียงดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• TRIANGLE​ ELARA LN01A​ กับ airpulse a100 ตัวไหนเสียงดีกว่ากันครับ

รบกวนสอบถามหน่อยครับ
    TRIANGLE​ ELARA LN01A​ บุคลิกเสียงเป็นยังไง และเทียบกับ airpulse a100 ตัวไหนเสียงดีกว่ากันครับ

ตอนนี้สนใจอยู่ 2 รุ่นนี้ กับอีกทางเลือก triangle borea br03 + clef 1250
    ไม่ทราบว่า ตัวเลือกไหนจะเสียงดีกว่าเพื่อนครับ

เท่าที่ลองฟังในคลิปที่เขาทดสอบ ค่อนข้างจะชอบเสียง borea br03 + clef 1250 แต่ไม่รู้ clef 1250 จะขับ borea br03 ได้เต็มประสิทธิภาพหรือเปล่า
    และเล่นแยกชิ้น กลัวไปๆ มาๆ เดี๋ยวก็บานปลาย (เคยเล่นอยู่พักหนึ่ง เลิกไป จะกลับมาอีกแล้ว)

อีกอย่าง TRIANGLE​ ELARA LN01A​ หาซื้อยากจังเลยครับ

รบกวนสอบถามความคิดเห็นหน่อยครับ
    ขอบคุณมากนะครับ

ผมเชียร์ airpulse a100 นะ แต่ผมไม่เคยฟัง TRIANGLE​ ELARA LN01A​

Comment

ไม่เคยได้ไปฟังจริงๆ ยุคโควิดไม่สะดวก เลยบอกยากว่าอันไหนดีกว่า
      ถึงได้ฟังจริง ความเห็นของผมก็อาจไม่ตรงกับที่คุณได้ฟังจริงๆ

ถ้าถามถึง clef 1250 อันนี้ตอบได้ครับว่า ขับได้เสียงดัง แต่ไม่เต็มประสิทธิภาพครับ
      borea br03 สามารถรับได้ถึง 100W แต่ 1250 มันได้แค่ 25W 8 Ohm
      clef1250 ออกแบบมาให้ใช้กับลำโพงวางหิ้งระดับเริ่มต้น พวก Recommended amplifier power 20-60W

Comment

Working...
      X