Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง ซื้อหูฟังใหม่ กับหาซาวการ์ดมาต่อ PS5

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง ซื้อหูฟังใหม่ กับหาซาวการ์ดมาต่อ PS5

ประเด็นมีอยู่ว่าตอนนี้ใช้หูฟัง logitech G430 ต่อเป็นUSBซาวการ์ดในตัว มาเป็นปีแล้วไม่มีปัญหาอะไรฟังในคอมเสียงดังฟังชัด
    คราวนี้ผมได้ PS5 มา พอเราเอาหูฟังไปเสียบเสียงมันเบามากๆเลย(เหมือนว่ามันใช้ซาวการ์ดจากหูฟังไม่ได้)

ผมมีลำโพง5.1เสียบจากmonitorอยู่แล้วนะคับ (ตอนแรกเสียบจากหลังPC)
    แต่พอได้ ps5มา ขี้เกียจสลับสายไปมา เลยเอามาเสียบช่องหูฟังที่ monitor
    ผมลองถอดซาวการ์ดจาก G430 เอาสายหูฟังต่อจอคอมโดยตรงก็ยังเบาอยู่ดีคับ (ช่องหูฟังสีเขียว)
    PS5 ใช้ต่อกับจอคอม

จากที่ดูรีวิวสนใจตัว Creative Sound BlasterX G5 ราคาพอไหว 3000
    หรือจะแนะนำหูฟังมาก็ได้นะคับ ไม่เกิน 3000
    ส่วนหูฟัง PS PULSE 3D ผมหาสเปคไม่ได้เลย

spec G430 มัน 90 dB

รบกวนชี้แนะด้วยคับ ไม่อยากเปิดลำโพงเล่นตอนดึกๆเกรงใจข้างบ้าน - -

Originally posted by Errorz001 View Post
    ประเด็นมีอยู่ว่าตอนนี้ใช้หูฟัง logitech G430 ต่อเป็นUSBซาวการ์ดในตัว มาเป็นปีแล้วไม่มีปัญหาอะไรฟังในคอมเสียงดังฟังชัด
    คราวนี้ผมได้ PS5 มา พอเราเอาหูฟังไปเสียบเสียงมันเบามากๆเลย(เหมือนว่ามันใช้ซาวการ์ดจากหูฟังไม่ได้)

ผมมีลำโพง5.1เสียบจากmonitorอยู่แล้วนะคับ (ตอนแรกเสียบจากหลังPC)
    แต่พอได้ ps5มา ขี้เกียจสลับสายไปมา เลยเอามาเสียบช่องหูฟังที่ monitor
    ผมลองถอดซาวการ์ดจาก G430 เอาสายหูฟังต่อจอคอมโดยตรงก็ยังเบาอยู่ดีคับ (ช่องหูฟังสีเขียว)
    PS5 ใช้ต่อกับจอคอม

จากที่ดูรีวิวสนใจตัว Creative Sound BlasterX G5 ราคาพอไหว 3000
    หรือจะแนะนำหูฟังมาก็ได้นะคับ ไม่เกิน 3000
    ส่วนหูฟัง PS PULSE 3D ผมหาสเปคไม่ได้เลย

spec G430 มัน 90 dB

รบกวนชี้แนะด้วยคับ ไม่อยากเปิดลำโพงเล่นตอนดึกๆเกรงใจข้างบ้าน - -
    เร่ง volume หูฟังใน PS5 สุดรึยังครับ ถ้าปรับหมดแล้ว งบ 3000 ลองดูพวก Steelseries Arctis 1 ไม่ก็ Corsair HS70 พวกนั้นดูครับ กดช่วงโปร งบ 3000 นิด ๆ น่าจะได้ตัวไร้สายด้วย

ปล. ผมใช้ Arctis 1 อยุ่

Comment

ผมปรับสุดหมดแล้วคับ ทั้งลองฟังyoutube ในps5ก็เบาเหมือนกัน
      audio format ในsetting sound ก็ลองหมดแล้ว เบาเหมือนเดิม

Comment

Working...
      X