Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหูฟังให้ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Miner29 View Post

ความเห็นส่วนตัวผมคือ M50x นี่มัน V-Shape จัด ๆ เลยครับ แต่ยังไม่ข้ามไประดับ Bass Heavy แบบพวก Sony WHxm4 ครับ

ส่วน MSR7b นี่เป็น V-Shape อ่อน ๆ ยังไม่ถึงไม่ถึง referrence เพลงแนวที่ท่านชอบถ้าเบื่อ MSR7b แล้วลองขยับไป Hifiman พวก Ananda หรือ Arya แล้วจะพบว่าท่านวาร์ปไปถึง Opera house เลยทีเดียวครับ แค่พวก Deva, Sundara เทียบกับ M50x หรือใกล้เคียงนี่ผมตะลึงเลยครับ เหมือนใครเอาผ้าห่มมาห่อ M50x ไว้ แล้วเอาไปกดน้ำอีกที M50x เสียงมันบาด แต่ไม่เคลียร์ ซะงั้น มีทั้งความทึบและบาดในตัวเดียวกัน และหากเทียบกับ MSR7b ท่านจะได้รับเสียงจริง ๆ ของเครื่องดนตรีต่าง ๆ และการแยก layer ที่อลังการมากครับ มิติใหม่แห่งการฟังเพลงเลยครับผม

ป้ายยา ก่อน 11/11 ครับ
    ช่วงนี้งานหนักเลยครับ ได้ใช้งานจริงๆคือแค่ช่วงก่อนนอน 10-15 นาที นอกนั้น WFH 7 วันไม่พัก หนักกว่าตอนทำออฟฟิศ

ประชุมเกือบทั้งวัน เย็นๆหรือหลังเลิกงานถึงได้ทำงานจริงๆ กว่าจะนอนก็ ตี1ละ ตื่น 6 โมงอาบน้ำกินข้าว ตอน 8 โมงก็ทำงานอีกละ

กะว่ามีเวลาเดี๋ยวไปลองหาฟังหูใหม่ๆครับ เพราะร้านหูฟังในห้างหลายร้านก็กลับมาแล้ว จะซื้อคงช่วง 12/12 หรือ 1/1 ปีหน้า น่าจะลดพอๆหรือมากกว่า 6/6

ส่วนเบสอันนั้นเห็นด้วยครับ m50x เหมือนมันบูสนะ ฟังคือรู้เลยถ้าเปิดเพลง pop

Comment

Working...
    X