Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ ต้องการเล่นลำโพง 2.1 เอามาต่อคอม งบ 15,000 บาท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ ต้องการเล่นลำโพง 2.1 เอามาต่อคอม งบ 15,000 บาท

ขอคำแนะนำ ต้องการเล่นลำโพง 2.1 เอามาต่อคอม งบ 15,000 บาท
    มีตัวไหนแนะนำบ้างครับ

คหสต.

เน้นเล่นเกม ดูหนัง หรือไม่ก็แนวเพลงร็อคๆหน่อย
    KLIPSCH PROMEDIA 2.1 BT....9,900฿

ถ้าเน้นฟังเพลง > ดูหนัง >= เล่นเกม
    EDIFIER S350DB ราวๆ 8000
    EDIFIER S360DB ราวๆ 12,000

Comment

งบนั้น 2.1 EDIFIER S360DB อย่างเดียวเลย รอวันพวกร้านมี Code ลด เหลือ 11000K เองมั้ง

อีกตัวเลือก S351DB ผมได้มา 7800 ตัวนี้คือตัวอัพเกรตจาก 350DB BT 5.0 ก็โอเคดีนะ

Comment

ในงบนี้ถ้าชอบหนักแน่น ส่วนตัวชอบ Harman/Kardon SoundStick 4 และ Klipsch promedia 2.1
        แต่ฟังสบายๆ ไม่ตูมตามชอบ Audioengine
        Last edited by amnuaymp; 14 May 2021, 00:27:52.

Comment

ผมเอามาฟังเพลงเป็นหลักครับ งบบวกได้ 5000
          เพลงที่ชอบแนวนี้ครับ
          https://www.youtube.com/watch?v=ozKsQnRHb-c
          และชอบฟังกลองที่ กระเดื่องออกมาเป็นลูกๆ
          https://www.youtube.com/watch?v=4ZJxwenpqpA
          ประมาณนี้ครับ มอง EDIFIER S360DB ไว้อยู่ แต่อาจจะมีตัวไหนที่เป็นทางเลือกได้อีก ช่วยแนะนำทีครับ

Comment

Originally posted by ZodiacZa View Post
            ประมาณนี้ครับ มอง EDIFIER S360DB ไว้อยู่ แต่อาจจะมีตัวไหนที่เป็นทางเลือกได้อีก ช่วยแนะนำทีครับ
            ลองดูอีกตัวนะครับ Bose Companion 50

Comment

Originally posted by lekkiki View Post

ลองดูอีกตัวนะครับ Bose Companion 50
              มันดีจริงหรอครับรุ่นนี้
              เห็นในยูทุป Companion 50 เปิดเทียบกับรุ่นอื่น เจอแต่คอมเม้นประมาณ bose is garbage เต็มเลย

Comment

เสียดาย Focal XS ไม่มีขายล่ะ ไม่งั้นอาจตอบโจทย์

Comment

มีแต่รุ่นไฮโซแถวนี้อะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ให้ความเห็นไรไม่ค่อยได้เลยยยยยย

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                    เสียดาย Focal XS ไม่มีขายล่ะ ไม่งั้นอาจตอบโจทย์
                    ตัวนี้ที่น่าสนใจ

Comment

Working...
                    X