Announcement

Collapse
No announcement yet.

Bose Companion C50 ราคานี้ ok มั๊ยครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Bose Companion C50 ราคานี้ ok มั๊ยครับ?

สวัสดีครับ ผมกำลังเล็ง Bose companion C50 ไปเจอที่ JD.com ราคา 9,199 บ. มีโค้ดลดอีก 5% เหลือ 8XXX บ.
    ราคานี้ ของแท้รึป่าวครับ

ดูจากที่นี่ครับ https://u.jd.co.th/tNtMSPV
    เจดี เซ็นทรัล ซื้อคอมพิวเตอร์ โน๊ตบุ๊ค มือถือ ทีวี เครื่องใช้ไฟฟ้า สินค้าแฟชั่น เครื่องสำอาง หนังสือ ผ้าอ้อม ฯลฯ จากแบรนด์ชั้นนำ ราคาดีมีโปรโมชั่นมากมาย
    Last edited by rx28; 11 Jan 2021, 11:32:59.

ยี่ห้อนี้ซื้อเมืองนอกถูกกว่าเมืองไทย เป็นปกติ
    ร้านนี้ก็บอกชัดเจนว่าสั่งจากต่างประเทศ ไม่มีประกันไทย

Comment

Originally posted by zeratul111 View Post
      ยี่ห้อนี้ซื้อเมืองนอกถูกกว่าเมืองไทย เป็นปกติ
      ร้านนี้ก็บอกชัดเจนว่าสั่งจากต่างประเทศ ไม่มีประกันไทย
      มันจะมีปลอมไหมเนี่ย เช็คยังไงหว่า

เคยซื้อหูฟัง wh1000- xm3 จากร้านฮ่องกง(ในโชปิ) ตอนนั้นถูกกว่าราคาไทย40% ลองเช็คว่าแท้คือต่อแอพของโซนี่เองได้ ซื้อมาเสร็จ xm4 ออก(ไม่ได้เช็คข่าวก่อน -_-")

อีกเคส เห็นพวกหูฟังสาย analog ราคาสูงหน่อยพวกนี้ยิ่งเช็คยาก อย่างพวกยี่ห้อaudio technica ราคาไทย7พัน ราคาจีน 2พันกว่า จนมีคนลองเสี่ยงซื้อมา เทียบของแท้ แบบของจีนวัสดุต่างกันเห็นๆ(ปลอมแน่นอน) แต่packageดี ใส่ของแถมคล้ายของแท้ จนถ้าไม่มีของแท้มาเทียบ คงดูแทบไม่ออก(ส่วนเสียงถ้าไม่เคยฟังของแท้มาก่อนก็คงไม่รู้อยู่ดี)

พวกต่อapp ได้ยังพอเช็คจากแอพได้ แต่พวกanalog นี่เช็คยากสุดละ
      Last edited by Fourpoint; 11 Jan 2021, 17:11:18.

Comment

powerbuy 13000

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
          powerbuy 13000
          โอ้ ปีที่แล้วผมซื้้อ 2 ชุดจาก shopee ชุดละ 14000 ฟัง lossless ผ่าน dac จีน ชุดแรกดีจริง ต้องซื้ออีกชุด

หาก 8XXX บ.ซื้อไปเถอะครับ
          Last edited by aroonsawat; 4 Feb 2021, 11:06:18.

Comment

แรกๆก็สนใจเหมือนกัน ฟังเทียบกับรุ่นอื่นเปลี่ยนใจเลย รายละเอียดเสียงไม่ได้ มิติเสียงดีอย่างเดียวครับ
            Swans M50w น่าจะเสียงดีกว่า

Comment

C50 ต่างจาก C5 รุ่นเก่ายังไงบ้างขอรับ

Comment

ในเว็บ JD แท้ครับ แต่แนะนำ

Edifier Airpulse A100 จบกว่าแต่ต้องจับกับ SUBWOOFER สัก 10 นิ้วนะแลม

Comment

ผมไดัมา 9000 แต่ไม่ใช่ของตัวแทนนำเข้าใหญ่นะครับ

Comment

ไม่ทราบว่าใช้กับ External Sound Card Creative Soundbaster X5 ได้หรือเปล่าครับ

Comment

Working...
                    X