Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกให้หน่อยครับ จะซื้อLCD tv,COM,HT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แปลไทย เฉพาะที่ใช้งาน ถ้าไม่รู้ว่า hdmi / spdif คืออะไรก็ถามอีกที

Comment

Originally posted by mike_shinoda View Post
      ตัวนี้ผมใช้อยู่ขอรับ มันคือ Scalet อ่ะงับ แพงง่ะ ขนาดผมได้ลดกระฉูดยังรู้สึกว่าแพงเลย หุหุ
      ต่อคอมเพื่อมาดูหนังฟังเพลงก็โอเค นะครับเวลาเล่นเน็ต เนี้ยปวดตาดีชมัด 5555+

ท่านเรือรบถามนิดหนึ่งครับ ตัว Leona G9 เนี้ยมันเป็น AVR ในตัวรึต้องซื้อเพิ่มอ่ะครับ พอดีเห็นเค้าบอกตัวนี้เสียงก็ดีเหมือนกัน
      แล้วมันคุ้มค่ากับราคา เหยียบๆ 1หมื่นเปล่าครับ ขอบคุณล่วงหน้าขอรับ

เวรกรรม ผมก็กะจะซื้อแต่ LCD Tvอย่างเดียวไม่เอาlcd com

กะเอาไว้เล่นเกม กับดูหนัง แล้วเล่นเน๊ต

แต่ห้องมัน 4 เมตรครับ จะปวดตาไหมครับ แล้วมีตัวไหนที่ไม่ปวดตาบ้างครับ ขอ 32" ครับ

งบไม่เกิน 25000 ครับ

แล้วONKYO HT-S5105 หาซื้อได้ที่ไหนครับ ขอแบบถูกๆๆนะครับ

Comment

HT-S590 กับ HT-S5105 ตัวไหนดีกว่าครับ

แต่ HT-S590 เป็น Grade B อะครับ มันเป็นอย่างไงครับ น่าเล่นไหมครับ

http://www.igetweb.com/www/onkyo/ind...12&catid=65979

Comment

Originally posted by little0bear View Post
          เวรกรรม ผมก็กะจะซื้อแต่ LCD Tvอย่างเดียวไม่เอาlcd com

กะเอาไว้เล่นเกม กับดูหนัง แล้วเล่นเน๊ต

แต่ห้องมัน 4 เมตรครับ จะปวดตาไหมครับ แล้วมีตัวไหนที่ไม่ปวดตาบ้างครับ ขอ 32" ครับ
          ผมลองมาหลายตัวเหมือนกันครับ philips pana samsung lg sony (32-40) ถ้าเป็น fullHD จะใช้กับ com ชัดที่สุดครับ ต่ำกว่านั้นมันจะหยาบๆเบลอๆครับ ปวดตาครับ

Comment

ไม่ดีหรอกคับ แต่ถ้าอยากได้ LCD-TV ไว้ดูหนัง ก็แล้วแต่ชอบ แต่ผมชอบ Sony Bravia 20.1" น่ะคับ
            ส่วนเครื่องเสียงนี่ เอาเป็นพวกที่ใช้กับคอมดีกว่านะคับ อย่างถ้า 5.1 นี่ก็ x3/5.1 แค่นี้ก็ใช้ได้แล้ว
            ใช้คู่กับ X-fi Titanium หรือ Xonar D2 ก็ดีคับ แค่นี้ก็ลั่นบ้านแล้วอะ

แต่คิดดูดีๆนะ ผมว่าจอเนี้ย เอา Mornitor LCD 22" ราคาถูกกว่าคับ ถ้าดูหนังก็ต่อกับ TV-Tuner
            มีของ Winfast อะ พกพาไปไหนมาไหนได้ด้วย ราคา 3990.- จำชื่อรุ่นไม่ได้แล้วล่ะคับ

Comment

Originally posted by little0bear View Post

งบไม่เกิน 25000 ครับ

แล้วONKYO HT-S5105 หาซื้อได้ที่ไหนครับ ขอแบบถูกๆๆนะครับ
              ถ้านั่ง***งสักประมาณ 2เมตร+ก็โอเคครับช่วงเล่นเน็ตก็ปรับแสงให้เหลือศูนย์เล่นได้ครับผมนั่ง***งประมาณ 2 เมตรครับ(ขาดเหลือนิดหน่อย)
              แต่ต้องบอกว่าถ้าซื้อในราคาที่ผมซื้อ LCD ตัวนี้โคตรคุ้มครับ ต้องดูเฉดสีต่าง ๆ +ภาพที่ได้ตอนดูหนัง Hi-Def ขอรับ ดู ดีวีดี ก็ไม่ขี้เหล่ด้วย(เพราะคอมพิวเตอร์ขับเก่งกว่าพวก standalone เยอะมากๆ)
              ถ้างบประมาณที่คุณบอกมาผมแนะนำตัวน้องของ LG ครับ มันประมาณ 24000 ทุกอย่างเท่า scarlet แต่เรโช น้อยกว่า 20000 ครับ panal มันจะเป็นสีแดง ๆ รอบ ๆ คล้ายๆ samsung อ่ะครับผมไม่แน่ใจรุ่นสะด้วยสิ อดทนรองานคอมมาร์ตในอีกไม่กี่อาทิตย์ครับ เพราะผมก็ได้ LCD นี้มาจากงานในราคาที่ดีพอสมควร

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                แปลไทย เฉพาะที่ใช้งาน ถ้าไม่รู้ว่า hdmi / spdif คืออะไรก็ถามอีกที

ขอบคุณมาก ๆ ครับ ได้ความรู้เยอะมากเลย
                ความรู้นี้จะจำจนวันตาย

Comment

Working...
                X