Announcement

Collapse
No announcement yet.

"ขาลำโพง" ใช้แบบไหนกันอยู่เอามาโชว์กันหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

กำลังรอเคลมMicrolab X-1300อยู่ เลยไม่ได้ใช้

Comment

Originally posted by SALE-SERV View Post
      ท่านใดสนใจลําโพง KLIPSCH GMX A2.1 ขาย 7500 บาท จาก 9900 บาท แบรนด์ดีจาก USA ครบทุกอย่างครับพี่น้อง สนใจ 0845444064 ดูรายละเอียดเรยครับ http://www.klipsch.com/products/deta...gmx-a-2-1.aspx
      เมาใบกระท่อมมาป่าวเนี่ย

Comment

ลำกล้อง PVC 2" ไทยประดิษฐ์

Comment

ไม่มีขางะครับ อาศัย แป๊ะๆข้างฝาเอา เอิ๊กๆ

Comment

ใครมีแล่มๆ เอามาดูจิ

Comment

แปะพนังเนี้ยะเสียงดีนะคร้าบ~~~~

Comment

ของผมไม้ไอ้ติมทำเองครับ

Comment

microlab x2 และซาวน์การ์ด X-Fi Xtreme Audio ภาพมันออกห่วยๆห้องรกๆหวังว่าคงไม่ว่ากันนะคับ เสริมเสียงแหลมไปด้วย กิ๊งๆเลยเสียง แต่ผมเจาะผนังห้องเอาอะไม่ได้ไปจ้างเค้าทำขา อิอิๆ
                  Attached Files
                  Last edited by sugutair; 30 Oct 2008, 14:42:22.

Comment

Comment

Originally posted by Redline88 View Post

ขาถ่างแล้วท่าน ..

อิอิ..

Comment

ลำโพงคอมผมไม่มีขาตั้งอะ-*-

มีแต่ชุดนี้อะไว้เวลาว่างๆๆมักจะไปนั่งฟังเพลง,ดูหนัง

ชุดนี้ชุดประหยัด 55+

compo ของโซนี่ลำโพงมันเสียงเน่า ผมเลยจับมาใช้กับBose 101 Music monitor แล้วก็ในส่วนของซับเอาซับของEacan A500Lมาต่อoutputของmini compo โดยไม่ต่อSatออกจากซับ ใช้แต่ซับ อิอิ 55+ ชุดประหยัดเท่าที่หาได้ในบ้าน อิอิ
                        Attached Files

Comment

Originally posted by suek View Post
                          ขาถ่างแล้วท่าน ..

อิอิ..

คนนั่งจนถ่าง อ่ะทั่น.... ลำโพง ถึงได้ นั่งงง

Comment

ของผมครับ ทำเองเลย ตอนแรกจะไปซื้อขาลำโพงแต่...งบมันไม่พอ เลยใจร้อนไม่รองบละ
                            ก็ทำเองเลยครับ เพิ่งทำตอนเช้าวันนี้นี่เอง ตอนแรกนึกว่าจะหมดงบ 800 บาทเพื่อจะไปซื้อขา
                            แต่ไป ๆ มา ๆ เสียตังค์แค่เกือบ ๆ 200 บาท มาทำเองเลย อิอิ เอาไปทำกันได้นะไม่ว่ากัน

อุปกรณ์ที่ใช้ :
                            1.ท่ออลูมิเนียม 4 เมตร = 100 บาท (แต่จริงๆ ใช้แค่ 2 เมตร ข้างละ 1 เมตร)
                            2.ที่รัดสายแก๊ซ เป็นทองเหลืองอ่ะ ใช้ 4 ตัว ตัวละ 8 บาท 8x4 = 32 บาท
                            3.เหล็กรูแบบสั้น ๆ เล็ก ๆ ใช้ 4 ตัว ตัวละ 5 บาท 5x4 = 20 บาท
                            4.น๊อตยึด 2 ตัว = 1 บาท ซื้อมา 10 บาท ได้ 20 ตัว (เหลืออื้อเลยน๊อตอ่ะ)
                            5.แผ่นไม้อัดเล็ก ๆ บังเอิญว่าที่บ้านมีอยู่แล้ว และไม่ได้ใช้ ก็เลยเอามาทำด้วย

= หมดตังค์ไป 162 บาท คุ้มค่า และภูมิใจครับทำเองเป็นครั้งแรก เลยเอามาแชร์
                            >>

Update !!
                            ผมไปซื้อสติ๊กเกอร์สีทองมาแปะ ดูไฮโซขึ้นมานิดนึง (ไฮโซ แบบ No ตังค์)
                            หลาย ๆ ท่านถ้าได้ทำ ก็ลองหาวิธีตกแต่งให้มันเลิศ ๆ ไปเลยครับ จะพ่นสี หรืออะไรก็ตามใจเลยงับ
                            Last edited by CokinoZero; 1 Dec 2009, 21:23:50.

Comment

Originally posted by CokinoZero View Post
                              ของผมครับ ทำเองเลย ตอนแรกจะไปซื้อขาลำโพงแต่...งบมันไม่พอ เลยใจร้อนไม่รองบละ
                              ก็ทำเองเลยครับ เพิ่งทำตอนเช้าวันนี้นี่เอง ตอนแรกนึกว่าจะหมดงบ 800 บาทเพื่อจะไปซื้อขา
                              แต่ไป ๆ มา ๆ เสียตังค์แค่เกือบ ๆ 200 บาท มาทำเองเลย อิอิ เอาไปทำกันได้นะไม่ว่ากัน

อุปกรณ์ที่ใช้ :
                              1.ท่ออลูมิเนียม 4 เมตร = 100 บาท (แต่จริงๆ ใช้แค่ 2 เมตร ข้างละ 1 เมตร)
                              2.ที่รัดสายแก๊ซ เป็นทองเหลืองอ่ะ ใช้ 4 ตัว ตัวละ 8 บาท 8x4 = 32 บาท
                              3.เหล็กรูแบบสั้น ๆ เล็ก ๆ ใช้ 4 ตัว ตัวละ 5 บาท 5x4 = 20 บาท
                              4.น๊อตยึด 2 ตัว = 1 บาท ซื้อมา 10 บาท ได้ 20 ตัว (เหลืออื้อเลยน๊อตอ่ะ)
                              5.แผ่นไม้อัดเล็ก ๆ บังเอิญว่าที่บ้านมีอยู่แล้ว และไม่ได้ใช้ ก็เลยเอามาทำด้วย

= หมดตังค์ไป 162 บาท คุ้มค่า และภูมิใจครับทำเองเป็นครั้งแรก เลยเอามาแชร์

>>

โหท่านแจ่มมากเลย

Comment

สุดยอด

Comment

Working...
                                X