Announcement

Collapse
No announcement yet.

۞۞۞รบกวน "กูรู้" แนะนำ X-Fi หรือ Xonar รุ่นไหนดีคับ۞۞۞

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by portega View Post
    ดีคับ จขกท ไม่ได้เห็นท่านตั้งนาน ที่แท้หนีไปอยู่อเมริกานี้เอง หิหิหิหิ (ตั้งแต่ผมขายพัดลมการ์ดจอ)

X-fi Prelude เป็นตัวเลือกที่ดีสุด สำหรับคนเล่นเกมส์ด้วยจริงๆๆ ตามที่ท่านเรือรบบอกจิงๆๆ ผมเองก็ใช้อยู่
    ส่วนเรื่องฟังเพลง ถ้าเลือก ไดว์เวอร์ เวอร์ชั่นใหม่ของ(RC8) เสียงมันจะคนละเรื่องกับไดว์เวอร์ที่แถมมาจริงๆๆ
    ของGAMER FPSก็เหมือนกัน เรื่องไดว์เวอร์นะคับ

อีกอย่างauzen ตัวนี้พิเศษตรง ถ้าท่านไม่พอใจในเสียงก็สามารถซื้อopampมาเปลี่ยนใส่ตามแนวเสียงที่ชอบได้คับ
    เพราะในเวปAUZEN มีขายแยกออกมาอีกที่นะคับ อันนี้ลองปรึกษาจากคุณ termiee รายนั้นเข้าซื้อมาลองเปลี่ยนดูแล้วนะคับ
    คับผมตอนนี้ตัดสินใจไป x-fi prelude แล้วละคับ รอสิ้นเดือนหน้าเงินเดือนออกก็ซื้อเลยฮ่าๆ แต่ไม่รูไอ้ G51 ของมันจะกระจอกเกินไปหรือเปล่ารู้สึกจะล่ามไปซื้อ speaker ใหม่ตอนนี้กำลังดูๆ logitech z5500 อยู่อิๆ ไม่รู้จะมีใครเคยใช้บ้างเปล่าเอยจะได้ขอคำแนะนำ จิงๆอยากไปเล่นพวกยี่ห้อเทพเหมือนกัน แต่มันไม่ค่อยเหมาะักับเล่นเกมเลย ก็มีแต่ logitech ที่ดีที่สุดสำหรับเล่นเกม

ปล. ก็ที่ขายให้ท่านก็เพราะจะเอาเงินหนีมาเมกาเนี้ยแหละคับ ฮ่าๆ

Comment

Originally posted by pooparat View Post
      คับผมตอนนี้ตัดสินใจไป x-fi prelude แล้วละคับ รอสิ้นเดือนหน้าเงินเดือนออกก็ซื้อเลยฮ่าๆ แต่ไม่รูไอ้ G51 ของมันจะกระจอกเกินไปหรือเปล่ารู้สึกจะล่ามไปซื้อ speaker ใหม่ตอนนี้กำลังดูๆ logitech z5500 อยู่อิๆ ไม่รู้จะมีใครเคยใช้บ้างเปล่าเอยจะได้ขอคำแนะนำ จิงๆอยากไปเล่นพวกยี่ห้อเทพเหมือนกัน แต่มันไม่ค่อยเหมาะักับเล่นเกมเลย ก็มีแต่ logitech ที่ดีที่สุดสำหรับเล่นเกม

ปล. ก็ที่ขายให้ท่านก็เพราะจะเอาเงินหนีมาเมกาเนี้ยแหละคับ ฮ่าๆ

กำจำผิดคนแล้วท่าน ผมขายให้ท่านนะ ไม่ใช้คนซื้อนะคับ พัดลมZALMAN (เห็นตอนนั้นท่านเอาไปใส่8600GT)

ออ ผมก็เคยลองกับลำโพงกระจอกกว่าของท่านอีกนะ ผมใช้Logiteh X-540 อยู่นะ

ผมว่าโดนรวมก็ดีนะคับ ของยี่ห้อนี้ ไม่แพงมากแล้วก็คุณภาพอยู่ในราคากลางๆๆๆ

Comment

ท่าน pooparat พอจะเช็คราคา E-MU1212m หน่อยได้มั๊ยครับว่าราคาเท่าไหร่....กำลังสนใจอยู่ครับ...

Comment

Originally posted by portega View Post
          กำจำผิดคนแล้วท่าน ผมขายให้ท่านนะ ไม่ใช้คนซื้อนะคับ พัดลมZALMAN (เห็นตอนนั้นท่านเอาไปใส่8600GT)

ออ ผมก็เคยลองกับลำโพงกระจอกกว่าของท่านอีกนะ ผมใช้Logiteh X-540 อยู่นะ

ผมว่าโดนรวมก็ดีนะคับ ของยี่ห้อนี้ ไม่แพงมากแล้วก็คุณภาพอยู่ในราคากลางๆๆๆ
          คับจิงๆจำไม่ได้ด้วย ฮ่าๆ zalman ซื้อมาหลายรุ่นเหมือนกันคับ

Originally posted by passakorn1 View Post
          ท่าน pooparat พอจะเช็คราคา E-MU1212m หน่อยได้มั๊ยครับว่าราคาเท่าไหร่....กำลังสนใจอยู่ครับ...
          ผมช็อบจาก newegg.com ที่เดียวอะคับ ราคาถูกสุดแล้ว เห็นในเว็ปมีแต่ตัว EMU1616 เท่านั้นอะคับ

Comment

อยู่ถึงที่แล้ว พรีลูด ครับ

Comment

มาช้าไปหน่อย ว่า จะ มาบอก รายละเอียด ปลีก ย่อย อีกนิดนึง

Comment

Originally posted by termiee View Post
                มาช้าไปหน่อย ว่า จะ มาบอก รายละเอียด ปลีก ย่อย อีกนิดนึง
                บอกอะไรเหรอคับ ยังไม่ช้าไป เพราะยังไม่ได้ซื้อแค่ตัดสินใจว่าจะซื้อเฉยๆแต่ยังไม่ได้จ่ายเงินฮ่าๆ รอปลายเดือน11 เงินเดือนออกค่อยซื้อนะคับ

Comment

ปลายเดือน11 คงมีรุ่นใหม่ออกอีก

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                    ปลายเดือน11 คงมีรุ่นใหม่ออกอีก
                    ของ auzentech นะเหรอคับเป้น x-fi เหมือนกันหรือเปล่า

Comment

แวะมาขายของหรือคุณกันย์ หิหิหิหิ
                      พึ่งผ่านมาเห็นว่าตัวเองโดนแซว

ผมเห็นว่าเค้าอยู่ Us ครับ ผมเลยเชียร์แบบออกหน้าออกตาหน่อย คงไม่น่าเกลียด

อีกอย่างซื้อเองใน Us ถูกกว่าในไทยเป็นไหน ๆ

ยิ่งส่งมาทั้งกล่องแล้ว ค่าส่งต่ำ ๆ ก็เกือบสามพัน + ค่าภาษี

มันตีราคาให้ส้น... มาก ๆ

Comment

Originally posted by For Fun View Post

พึ่งผ่านมาเห็นว่าตัวเองโดนแซว

ผมเห็นว่าเค้าอยู่ Us ครับ ผมเลยเชียร์แบบออกหน้าออกตาหน่อย คงไม่น่าเกลียด

อีกอย่างซื้อเองใน Us ถูกกว่าในไทยเป็นไหน ๆ

ยิ่งส่งมาทั้งกล่องแล้ว ค่าส่งต่ำ ๆ ก็เกือบสามพัน + ค่าภาษี

มันตีราคาให้ส้น... มาก ๆ

สั่งซื้อกับคุณกันย์มีโปรโมชั่น พาลงอ่างทองคำ ไงคับ คุ้มกว่าหิหิหิหิหิ

Comment

สั่งซื้อกับคุณกันย์มีโปรโมชั่น พาลงอ่างทองคำ ไงคับ คุ้มกว่าหิหิหิหิหิ
                          ถ้าจิงเดียวผมไม่ซื้อกับ newegg แล้วซื้อกับคุณกันย์แทนเลยฮ่าๆ เดียวปลายปีหน้ากลับไทยค่อยไปรับโปรโมชั่น ฮ่าๆ

Comment

Auzentech น่าเล่นเหมือนกัน แต่ผมว่า Xtreme Music มือสองสภาพดีดูจะคุ้มกระเป๋าที่สุด

sigpic

Comment

Originally posted by pooparat View Post
                              ถ้าจิงเดียวผมไม่ซื้อกับ newegg แล้วซื้อกับคุณกันย์แทนเลยฮ่าๆ เดียวปลายปีหน้ากลับไทยค่อยไปรับโปรโมชั่น ฮ่าๆ
                              เป็นงั้นไป

Comment

ได้ความรู้ดี

Comment

Working...
                                X