Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอนวิธีดูspecเพื่อเปลี่ยน sat ของ X3 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

-..-

Comment

x ไหนหว่า ของผมแกะแล้วมันไม่ใช่เงี๊ย (ผม x3)

Comment

โย่วท่านเทพเรือรบมาสู่กระทู้แล้ว ขอบคุนนคร๊าบ ความต้านทาน 4 โอห์ม

ถามอีกครับ ถ้าสมมติ แอมพลิฟรายเราขับได้ 100 w ลำโพงขับได้ 50 w
        แล้วเราเร่งสุด โวลลุ่ม แอมเราจาขับ 100 หรือ 50 ครับ

Comment

Originally posted by clound View Post
          x ไหนหว่า ของผมแกะแล้วมันไม่ใช่เงี๊ย (ผม x3)
          ต้องแกะของผมดูละ อิอิ ผมก็ x3

Comment

แป่ว มุขแป๊ก ไม่เข้าใจมุขนิ -*-

Comment

ในภาพตาเรือนั่นมันไส้ใน Sat Bose ครับ ไม่ใช่ไส้ในของ X3 แต่อย่างใด

Comment

อิอิ หรือว่าท่านจาบอกว่าเปลี่ยน sat เป็นยี่ห้ออื่นแล้วหว่า อิอิ ผมก็ว่าทำไมลำโพงไมโค ทำไม่ ข้างในยี่ห้ออื่น
                ปล. ผม แกะ ไม่ออกครับ ไม่รู้ใช้ไรแกะอ่ะ กลัวพัง ไม่เหนเหมือน สากตัวเก่าผมเลย แค่เอานิ้วจิ้มก็ออก

Comment

ดอก scan speak นี่แพงไหมทั่น

Comment

ดอกโครตเทพเลยท่าน แพงครับ ยิ่งใส่ในตู้แบรนด์พวก ProAc, Totem ราคาจะยิ่งเทพขึ้นไปอีก ยี่ห้อนี้สูสีกับยี่ห้อ Seas เลย

Comment

Originally posted by nooi View Post
                      หา Sat ลูกเต๋าคู่บิดของ Bose มาแทนสิท่าน ลูกเล็กกว่าแต่เสียงแจ่มกว่าเดิมนะ
                      ที่ออฟฟิศผมก็มีชุดBoseLifestyle48
                      ตามรูปเลยครับ จะเอาSatมาลองใส่กะ X3 ก็เกรงใจ
                      ไม่กล้าแกะ และอีกอย่าง X3 ผมไว้ที่บ้านครับใช้เวลา
                      อยู่บ้าน(นานๆจะอยู่ซักที หุหุ) แต่ก็อยากลองว่าถ้าหาSat ดีๆมาคู่กับSub ของX3 เสียงจะเป็นไงหน๋อ ชอบลองๆ

------------------------------------------------
                      ไปดูกันเต็มๆใน hi5 อิอิ
                      http://harmonic-studio.hi5.com

Comment

แบบนี้ปลอมใช้ป่ะท่าน

Comment

Originally posted by nooi View Post
                          ดอกโครตเทพเลยท่าน แพงครับ ยิ่งใส่ในตู้แบรนด์พวก ProAc, Totem ราคาจะยิ่งเทพขึ้นไปอีก ยี่ห้อนี้สูสีกับยี่ห้อ Seas เลย

หุ ๆๆ คงได้แต่มอง ขอบคุนครับ

Comment

ผมว่าถ้าอยากเปลี่ยนจริงๆ หาที่ไม่ต้องแพงมากครับ เดี๋ยวราคาค่าเปลี่ยนมันจะแพงเกินราคาของซะ ลองไปหาดอก 3-4 นิ้วแกนร่วม ของรถยนต์ที่ความต้านทาน 4 โอห์ม มาใส่ตู้ตามที่ท่านชอบ สูตรตู้ไม่ใช่ประเด็นเพราะมันออกแค่ กลางแหลม ไม่พึ่งตู้มากนัก ปล่อยลอยยังมีเสียงออกให้เลย

คล่าวๆ ราคา ไดรเวอร์ 1500
                            ค่าตู้ 500

Comment

Originally posted by camera View Post
                              ผมว่าถ้าอยากเปลี่ยนจริงๆ หาที่ไม่ต้องแพงมากครับ เดี๋ยวราคาค่าเปลี่ยนมันจะแพงเกินราคาของซะ ลองไปหาดอก 3-4 นิ้วแกนร่วม ของรถยนต์ที่ความต้านทาน 4 โอห์ม มาใส่ตู้ตามที่ท่านชอบ สูตรตู้ไม่ใช่ประเด็นเพราะมันออกแค่ กลางแหลม ไม่พึ่งตู้มากนัก ปล่อยลอยยังมีเสียงออกให้เลย

คล่าวๆ ราคา ไดรเวอร์ 1500
                              ค่าตู้ 500
                              ขอบคุนคร๊าบ ราคาพอสู้ไหวหน่อย อิอิ ติดตรงแกนร่วมนี่คือ ไร ครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

Comment

ดอกนี้เคยเห็นในเวปนี้ขายถูกๆมากๆๆ ยังเสียดายอยู่เยย

Comment

Working...
                                X