Announcement

Collapse
No announcement yet.

xonar dx กับ d1 อันไหนเจ๋งกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by battlecruiser View Post
    เอา D1 ดีกว่า CMI8788 เป็น Native pci ไม่ผ่านชิพแปลง จะดีกว่า
    ขอความรู้ครับ

อย่างนี้ แสดงว่า แต่เดิม ตัว xonar dx ก็คือ xonar d1 แต่ผ่านชิบแปลงบัสจากpci>pci ex
    หรือครับ คุณภาพเลยต่างด้วย(รึเปล่า)

อย่างนี้ ตัวd2 ก็ดีกว่า d2x เหมือนกันน่ะซิ ?? ?

Comment

ดัน

Comment

Originally posted by coolmilkkung View Post
        ขอความรู้ครับ

อย่างนี้ แสดงว่า แต่เดิม ตัว xonar dx ก็คือ xonar d1 แต่ผ่านชิบแปลงบัสจากpci>pci ex
        หรือครับ คุณภาพเลยต่างด้วย(รึเปล่า)

อย่างนี้ ตัวd2 ก็ดีกว่า d2x เหมือนกันน่ะซิ ?? ?
        ด้านคุณภาพเสียง มันจะต่างกันที่ jitter แต่ถ้าฟังไม่ออกก็ช่างมัน

ผมเคยใช้ D2X เจอ bug แดกตั้งหลายอย่าง ที่ D2 ไม่เห็นจะเป็น

ถ้าเลือกได้ เอา pci ธรรมดาดีกว่า

Comment

อืมครับ แสดงว่า pci-ex มันตัวเจ้าปัญหาอยู่ซิเนี้ย เหอๆ

Comment

Working...
          X