Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>SRS Audio Sandbox<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• >>SRS Audio Sandbox<<

ขอความรู้เกี่ยวกับโปรแกรม SRS Audio Sandbox หน่อยครับว่าเสียงเป็นไงบ้าง เห็นบางท่านว่าโปรแกรม ตัวนี้ทำไห้เสียงเพียน ใช้กับออนบอร์ดช่วยให้เสียงดี ใช้กับการ์ดเสียงแล้วเสียงห่วย สรุปมันยังไงกันแน่ครับ ใครใช้อยู่ช่วยไห้ความกระจ่างหน่อย แล้วมีโปรแกรมตัวใหนที่ช่วยทำไห้เสียงดีบ้างครับ

ง่า.....ไม่มีใครใช้โปรแกรมนี้เลยหรือครับ ดันหน่อย

Comment

ช่วยดัน เคยใช้ตอน ออนบอร์ด ตอนนี้เลิกเพราะ 4830 กะ 0060 เสียงดีพอใจแล้วครับ เลยไม่ลง

Comment

ก็ตามนั้นแหละครับ โปรแกรมนี้มันขยายมากเกินยังไงก็ไม่รู้อ่าครับทำให้เสียงออกมาแตกๆ แต่ผมชอบเอามาใช้กับโน๊ตบุ๊คอะครับมันทำให้เสียงลำโพงดังขึ้นมาก แต่เสียงไม่เพราะออกแตกๆ

Comment

^^ อ่อ...ครับ ขอบคุณครับ

Comment

ถ้าเอามาดูหนังก็โอเค แต่ฟังเพลง-เล่นเกมส์ไม่แจ่ม เสียงแหลมมากๆ

Comment

มัน เสริม จนเวอร์ ไม่ดี แนะนำให้เลิกใช้

แล้วไปแสวงหาหนทางอื่น

Comment

ครับ.... ตอนนี้ซื้อ SB0100 จากท่าน....ในเวปแล้วแต่ของยังมาไม่ถึง ถ้าไม่แจ่มผมจะได้ถอนออก ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแนะนำครับ
                SB0100 จับคู่กับลำโพงยี่ห้อใหนถึงเสียงจะใสครับ เอาไว้ดูหนังฟังเพลงนิดหน่อย ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Comment

ใน sig รุปอะไร YAMAHA WAVEFORCE XG ?

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                    ใน sig รุปอะไร YAMAHA WAVEFORCE XG ?

ชาวด์ 2.1 รุ่นไรจำไม่รู้ครับ ใช้ชิป YMF724F-V ของ YAMAHA เสียงดีกว่า HD AUDIO ของออนบอร์ด แต่อยากลอง SB0100 ไม่รู้ว่าเสียงจะดีกว่ามากใหม ?

Comment

SV550 ป่าว

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                        waveforce xg นี่ดีป่าวครับ เสียงเทียบกับ creative ประมาณรุ่นไหน มีเพื่อนมันจะขายให้ แต่ไม่รู้จักรุ่นนี้ ตอนนี้ใช้ 4670 อยู่อะครับ

Comment

ตัวนี้เล่นมานานแล้ว
                          โถ่ๆๆๆๆ คนเก่ง แท้จริงเก่งแต่ไปด่าคนอื่นนี่เอง

Comment

กะขุดทุกกระทู้ของ ตา one เลยมั้ยเนี่ย

Comment

ใช้อยู่คับก้อดีในระดับหนึ่ง ตอนไม่ไช่ผมก้อปิดไม่เห็นมันจะมีปันหาอะไรเลย

Comment

Working...
                              X