Announcement

Collapse
No announcement yet.

sound card สู้ชุดโฮมทีเตอร์ได้ป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมอยากรู้จังว่า เสียงที่ได้จากx-fi หรือ xonar
    นี่เทียบกับพวกเครื่องดีวีดีเครื่องละราว3-4พัน
    อันไหนได้คุณภาพดีกว่ากันครับ

Comment

Originally posted by just View Post
      ผมอยากรู้จังว่า เสียงที่ได้จากx-fi หรือ xonar
      นี่เทียบกับพวกเครื่องดีวีดีเครื่องละราว3-4พัน
      อันไหนได้คุณภาพดีกว่ากันครับ

ใช่ อยากรู้เหมือนกัน

เคยใช้เครื่องดีวีดี pioneer ซื้อมา 6000

เทียบกับ sound on board ลำโพงชุดเดียวกัน เสียงคนละเรื่องเลยครับ

Comment

ราคาพอๆกันคงไม่ต่างกันมาก

งบน้อย sound card + ลำโพง

งบมาก ลำโพงบ้านโลดครับ

Comment

Soundcard คอม ถ้าเอาฟังเพลงก็สู้พวก DAC/amp ที่ทำมาเพื่อการนี้โดยเฉพาะไม่ได้หรอกครับ
          แต่ถ้าจะเอาไปดูหนัง...มันก็สลับกันอ่ะ

แล้วแต่การใช้งานมากกว่า

Comment

โฮมเทียเตอร์มัน เล่นอินเตอร์เน็ต / พิมพ์งานไม่ได้นี่ครับ = =
            ในคอมเลือกเพลงง่ายดีด้วย

เรื่องเสียงsoundcard คงแพ้ทั้ง คุณภาพและความกระหึ่ม เทียบแบบราคาต่อราคานะ

ถ้าเอาโฮมต่อกับคอมแจ่มเลย สมบูรณ์แบบ ^^

Comment

sound card รุ่นแพงๆ เทียบกับ avr ราคา พอๆกับ sound card ที่ว่า

avr ก็ ทิ้ง ไม่เห็นฝุ่นแล้วครับ ในเรื่อง หนัง, เพลง

แต่ถ้ารักจะเล่นเกม sound card ก้อ ต้องมีครับผม

Comment

ผมใช้ 0570 +driver mod +creative 5.1 ฟังเพลงเทียบกับชุดโฮมที่บ้านคอมดูกระจอกไปเลยครับแต่ถ้ามิ๊กซ์กันโอ้...เกินบรรยายสุดยอด

Comment

เทียบกันไปเพื่ออะไรหละครับ
                  ผมว่ามันมีหลายปัจจัยน่ะ
                  ถ้าจะเทียบกันจริงๆคงยากหน่อย
                  ส่วนตัวผมว่าชุดโฮมดีกว่า

เราควรดูเรื่องการใช้งานมากกว่า
                  ว่าสะดวกจะเลือกใช้แบบไหนที่พอใจกับเรามากที่สุด
                  ทั้งเสียง และความเหมาะสมในการใช้งาน

อย่างตอนนี้ที่บ้านผมใช้ x3 5.1 ริมแดง
                  ที่เลือกเพราะขนาดไม่ใหญ่มาก เสียงใช้ได้
                  อีกอย่างผมไม่ค่อยได้อยู่บ้านจะอยู่ที่ทำงานมากกว่า
                  เลยไม่อยากใช้ของดีๆที่สุด

ส่วนที่ทำงานก็จัดของดีๆไป หุหุ
                  Last edited by ManGoTEAM; 23 Aug 2008, 20:55:36.

Comment

เดี๋ยวว่างๆเอา AVR มาเล่นเกม ไรท์ หนัง ดีกว่า ฮ่าๆๆ บ้าไปแล้ว - -.

Comment

เงินๆๆ หมดตูดคับ

Comment

Working...
                      X