Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ SoundCard ที่ HWH เอาตัวไหนดีด่วนมากๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

65180 นิ รวมผิดปะน้อง

การ์ด Sound เกินตัวมากไปนะ

Comment

Originally posted by คิม View Post
      65180 นิ รวมผิดปะน้อง

การ์ด Sound เกินตัวมากไปนะ
      ใช้อะไรคิดครับ สงสัยเครื่องคิดเลขเสียหรือป่าว หรืออาจใช้กระดาษทด
      พอดีผมคิดหลายรอบแล้ว ไม่น่าพลาด
      แต่ถ้าสเปกนี้ 65180 บาทผมฝากซื้อได้ปะคับ

ทั้งนี้ 76000 ราคายังไม่ได้ต่อรองกับร้านคงได้ถูกกว่านี้อยู่ และยังไม่รวมเคส 4500 เม้า คีบอร์ด กะให้เค้าแถม

************************************************************************************************ราคาประมาณเอา************************************************************************************************เพราะยังไม่ชัวร์

ปล.ผมใช้เครื่องคิดเลขที่แถมมากับวินโด้ หรือถ้าวินโด้ไม่มี google ก็บวกเลขได้นะ
      Last edited by TheFirst; 1 Sep 2008, 12:14:47.

Comment

Originally posted by romeoh View Post
        X-fi Xtream Music มัน 3400 หนิท่าน ถ้า 6400 มัน X-fi Platinum ไม่ใช่รึ แล้วมันก็ต่างกันที่มี Sound card+Front Pnael&Remote control แต่ X-fi Xtream Music จะมีแต่ตัวการ์ดไม่มี front

ราคาอ้างอิงจากคนหิ้วในเว็ป
        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=231213
        ปล.ไม่ได้ค่านายหน้านะ 555

ผมกะว่าจะซื้อกับ K[Y]o 6000 บาทนิท่าน X-fi Platinum
        มันมีหลายคนที่ขาย 5000 บาทก็มี 6000 บาทก็มี 6400 ก็มี
        ช่วยดูนิดนึงว่ามีหลายคนขาย ราคาก็ต่างออกไป

นี่ลิงค์ 6000 บาท
        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=257264

นี่ลิงค์ 5000 บาท
        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=250278

Comment

ขอบคุณทุกๆความเห็นนะคับ ถ้าได้คอมแล้วเด่วจะมาบอกว่าได้อะไรมั้ง

Comment

Originally posted by TheFirst View Post
            ใช้อะไรคิดครับ สงสัยเครื่องคิดเลขเสียหรือป่าว หรืออาจใช้กระดาษทด
            พอดีผมคิดหลายรอบแล้ว ไม่น่าพลาด
            แต่ถ้าสเปกนี้ 65180 บาทผมฝากซื้อได้ปะคับ

ทั้งนี้ 76000 ราคายังไม่ได้ต่อรองกับร้านคงได้ถูกกว่านี้อยู่ และยังไม่รวมเคส 4500 เม้า คีบอร์ด กะให้เค้าแถม

************************************************************************************************************************************************************************************************ราคาประมาณเอา************************************************************************************************************************************************************************************************เพราะยังไม่ชัวร์

ปล.ผมใช้เครื่องคิดเลขที่แถมมากับวินโด้ หรือถ้าวินโด้ไม่มี google ก็บวกเลขได้นะ
            กรรม ดูราคาจอผิดไป เลยคิดผิด เอิ๊กๆ

เอาไปทำงาน Studio คงจะมันส์ เงินกระจาย

Comment

สเปคคอม ณ ตอนนี้ผมว่า 30,000 บาท เป็นจุดคุ้มที่สุดของราคา ตั้งแต่ไหนแต่ไรมาแล้วครับ

ถ้าเป้นผมๆเอา คอมแค่ราคา สามหมื่นกว่าๆ ที่เหลือไปซื้อ แอม+ลำโพงหิ้งดีๆ ได้เลยนะครับ

เสียงออกมาไพเราะกว่ากัน หลายเท่าตัว
              อัพอุปกรณ์คอมมันง่ายกว่าครับ นับวันมีแต่จะลดราคาตกวูบ ดู 8800 gt เป้นต้น

q6600 ตอนผมซื้อ หมื่นก่าๆ ตอนนี้หรอ เอ้กๆ

แต่ถ้าเอาคอมแรง ผมว่าระยะเวลาในการทำงานไม่ได้เร็วมากกว่ากันถึงเท่าตัวนะครับ

แต่ถ้าไม่เปลี่ยนใจแล่ว อย่าลืม cpu cooler นะครับ จะได้เอาไว้อัดเวลาเครื่องมันอืด

Comment

ผมว่าสุดๆๆๆๆเลย

ผมอยู่ขอนแก่นเหมือนกัน ใช้คอมราคา 25000 ก็ว่าสุดๆๆๆแล้ว

เล่นเกมได้ดีในระดับหนึ่ง อันนี้ตั้ง เกือบ8หมื่นนิ เฮ้อ

การ์ดเสียงหาในนี้ดีกว่าครับ

Comment

ว้า มีของมือสองมีประกัน ขายไม่ได้สินะ

ลองสั่ง A-L ดูครับ บางตัวไม่มีของแล้วนะ

Comment

Originally posted by TheFirst View Post
                    ผมกะว่าจะซื้อกับ K[Y]o 6000 บาทนิท่าน X-fi Platinum
                    มันมีหลายคนที่ขาย 5000 บาทก็มี 6000 บาทก็มี 6400 ก็มี
                    ช่วยดูนิดนึงว่ามีหลายคนขาย ราคาก็ต่างออกไป

นี่ลิงค์ 6000 บาท
                    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=257264

นี่ลิงค์ 5000 บาท
                    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=250278
                    อ่อ ก็ตอนแรกเห็นคุณบอกว่าจะเอา "Xtream Music 6000 บาท ถูกดีมือ 1 ด้วย" ไม่ได้บอกว่าจะเอา X-fi Platinum ก็เลยสงสัยว่า ทำไมมัน 6000 เพราะราคาขายของ Xtream Music มัน 3พันกว่าๆไงครับ

Comment

อ่านะขอโทษคับผมมีหลงมีลืมบ้าง 5555

เอาเป็นว่าอยู่ที่งบประมาณแล้วกันได้เท่าไหร่ก็เอาเท่านั้น
                      onborad ก็ไม่ถึงตายหลอก ค่อยหามาใส่ก็ได้ อย่างน้อยก็มี sb live อยู่ ฮ่าฮ่า

Comment

โอ๊ย อิจฉา แปดหมื่น โหดจิงๆ ผมว่าซื้อกลางๆ เบื่อ แล้วค่อยขายทิ้ง จะคุ้มค่า เพราะรุ่นใหม่ออกมา ราคาถูกลง และเร็วขึ้นเรื่อยๆ ทุกวันนี้ผมยังทำใจไม่ได้ซักที HDD 250 Gb. ใครจะคิดว่าจะเหลือ 1600 ไอ้ตอนเราซื้อ เกือบห้าพัน

Comment

Originally posted by Ocz_gang View Post
                          โอ๊ย อิจฉา แปดหมื่น โหดจิงๆ ผมว่าซื้อกลางๆ เบื่อ แล้วค่อยขายทิ้ง จะคุ้มค่า เพราะรุ่นใหม่ออกมา ราคาถูกลง และเร็วขึ้นเรื่อยๆ ทุกวันนี้ผมยังทำใจไม่ได้ซักที HDD 250 Gb. ใครจะคิดว่าจะเหลือ 1600 ไอ้ตอนเราซื้อ เกือบห้าพัน
                          คอมตัวแรกผม HDD 1.2GB ราคา 9,800
                          อย่าเครียด ได้ซื้อของถูกลงก็ดีแล้ว

Comment

ถ้าหาไม่ได้เอาลำโพงมาขายให้ผมคับ

Comment

^
                              ^
                              ^
                              ^
                              ผมไม่ต้องหาแล้ว

ผมสั่งชุดนี้ไปแล้วคับ
                              CPU: Intel Q9550(2.83GHz)
                              M/B: ASUS P5Q Deluxe
                              RAM: OCZ Reaper X 4GB(2X2GB) DDR2 Bus 1000 CL5-5-5-18
                              HDD: WD AAKS 640GB
                              VGA: SAPPHIRE HD4870 1GB
                              Sound: X-Fi Elite Pro
                              PSU: Tagan BZ800 800W
                              case: Suprano FX
                              Monitor:HP 24" W2448HC

ไม่รู้จะได้เร็วหรือป่าวพึ่งสั่งไปวันนี้ครับ

Comment

Working...
                              X