Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรมเล่นเพลงอะไร มีคุณสมบัติแบบนี้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมใช้วินแอมปต่อเพลงได้ตั้งกะเวอร์ชั่น2.7แล้วมันมีปลั๊กอินเสริมครับทั้งทำให้เสียงเท่ากันด้วย ทำอย่างที่คุณว่าได้เกือบหมดเลย ยกเว้นที่ท่านเรือรบว่าใว้ โชว์บีทมันก็ใชว์นิ ต่อเพลงก็ได้ ผมว่าคุณยังไม่รู้จักมันดีมากกว่า
    Last edited by aekshow; 11 Aug 2008, 23:30:35.

Comment

Originally posted by aekshow View Post
      ผมใช้วินแอมปต่อเพลงได้ตั้งกะเวอร์ชั่น2.7แล้วมันมีปลั๊กอินเสริมครับทั้งทำให้เสียงเท่ากันด้วย ทำอย่างที่คุณว่าได้เกือบหมดเลย ยกเว้นที่ท่านเรือรบว่าใว้ โชว์บีทมันก็ใชว์นิ ต่อเพลงก็ได้ ผมว่าคุณยังไม่รู้จักมันดีมากกว่า
      winamp ทำเยี่ยงนั้นได้ด้วยเหรอครับ ขอภาพประกอบสักนิดได้มั้ยครับ ขอบคุณมากครับ
      Last edited by -Kae-; 12 Aug 2008, 02:03:47.

Comment

ถ้าวินแอมป์มันคงต้องลง plugin เพิ่มแหละครับถึงจะทำได้แบบที่ท่านอยากได้ แต่เสียงที่ได้ก็ตามสไตล์ winamp

แต่ถ้าต้องการเสียงที่ flat หมายถึงเสียงที่ได้ออกมาเหมือนต้นฉบับแบบสุดๆ(ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ต้องดูไฟล์ที่นำมาเปิดด้วยว่าเป็นไฟล์คุณภาพขนาดไหน)ก็ต้องยกให้ foobar แหละ แล้วค่อยลง plugin เพิ่มเอา ก็ใช้ได้เหมือนกัน

ลองฟังดูครับว่าชอบแบบไหน เพราะแนวเสียงมันค่อยข้างจะต่างกัน

Comment

winampก้อมีpluginข้ามkmixerนะท่าน แต่....ผมชอบเสียงfoobarมากกว่า

Comment

Originally posted by -Kae- View Post
            1. ปรับบีทได้
            บีทเป็นไง ไม่รู้จริงๆ อย่าว่ากันนะ

Comment

iTunes ก็เหลื่อมได้นะ แต่บีทไม่รู้ทำได้ป่าว -*-

Comment

Working...
              X