Announcement

Collapse
No announcement yet.

จับคุ๋ Mp3 กับ หูฟังไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ipod มันเสียงดีเหมือนกันทุกรุ่นมั้ยครับ

แล้วมียี่ห้ออื่นแนะนำไหมครับ

Comment

-*-

Originally posted by champ125 View Post
      ipod มันเสียงดีเหมือนกันทุกรุ่นมั้ยครับ

แล้วมียี่ห้ออื่นแนะนำไหมครับ
      ถ้าถามว่า ipod เสียงดีทุกรุ่นไหม ผมว่า เสียงดีทุกรุ่นนะครับ (ยกเว้นซัฟเฟิล ไม่เคยลองฟังจริงๆจังๆ)
      แต่
      ถ้าถามว่า เสียงเหมือนกันทุกรุ่นไหม ตอบว่าไม่เหมือนครับ แต่ละรุ่นเสียงไม่เหมือนกัน (ยกเว้นทำ imod ผ่าน line out ที่ dock ล่ะมั๊งครับ)

Comment

ถ้าใส่สบาย ฟังนานๆแล้วไม่ล้าหู ปวดหู เจ็บหู ราคาประมาณนี้ก็ต้อง yuin pk2 แหละครับ เพราะผมแพ้พวกอินเอีย กะ ครอบหัว มันใส่แล้วรู้สึกไม่ค่อยสบายอ่ะ ฮ่าๆ

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
          ถ้าถามว่า ipod เสียงดีทุกรุ่นไหม ผมว่า เสียงดีทุกรุ่นนะครับ (ยกเว้นซัฟเฟิล ไม่เคยลองฟังจริงๆจังๆ)
          แต่
          ถ้าถามว่า เสียงเหมือนกันทุกรุ่นไหม ตอบว่าไม่เหมือนครับ แต่ละรุ่นเสียงไม่เหมือนกัน (ยกเว้นทำ imod ผ่าน line out ที่ dock ล่ะมั๊งครับ)
          ชัฟเฟิ่ลตัวคลิปหนีบเสียงดีครับ

นาโนเสียงจะออกแห้ง คลาสสิคผมว่าเสียงดีที่สุด

Comment

Classic เสียงดีสุดคับ รองมารู้สึกจะเปน touch มั้งคับ เหนเค้าบอกต่างกับ Classic ประมาณ 10% ไม่ต่างมากมาย

Comment

-*-

Originally posted by Toffeecheese View Post
              ชัฟเฟิ่ลตัวคลิปหนีบเสียงดีครับ

นาโนเสียงจะออกแห้ง คลาสสิคผมว่าเสียงดีที่สุด
              ที่เคยลองเอาคลาสสิคมาไช้2-3วัน ผมรู้สึกได้เลยครับว่าเสียงมันคมและจัดกว่าเพื่อนเลย พูดตรงๆว่าเสียงดีครับ อิๆๆๆ
              แต่ต้องกลับมาซบอก ipod vdo เพราะผมชอบเสียงที่ออก flatๆ ไม่เด่นด้านไดด้านหนึ่ง แล้วมาเลือกไช้ หูฟัง กับ สาย mini to mini เพื่อเสียงที่ต้องการมากกว่าครับ
              ส่วนซัฟเฟิลนี่ไม่ได้ว่าเสียงไม่ดีหรอกครับ แต่ไม่เคยฟังจริงๆจังๆ เลยไม่รู้ว่ามันออกแนวไหน T_T

ส่วน ipod ทัช นี่ผมว่าดีเกือบหมดนะ ยกเว้นความยุ่งยากจุกจิกในบางเรื่อง เช่นปรับความดัง น่าจะทำไห้มันปรับง่ายๆกว่านี้หน่อย ทำปุ่มต่างหากเลยก็ได้

Comment

iPod touch ไม่ชอบอย่างคือ จะเปิดปิดเพลงเปลี่ยนเพลงหรือทำอะไร ต้องเปิดจอก่อน มันไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่ T-T

Comment

Originally posted by Lawlight View Post
                  iPod touch ไม่ชอบอย่างคือ จะเปิดปิดเพลงเปลี่ยนเพลงหรือทำอะไร ต้องเปิดจอก่อน มันไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่ T-T
                  iPod touch ถ้าไม่touch ก็ไม่ต้องฟัง
                  ผมไม่ชอบมันตรง ชอบขึ้นno wifi บ่อยๆเซ็ง

Comment

Working...
                  X