Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกลำโพงบ้านทีครับ งบไม่เกิน 10k

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เปลี่ยแหลมโดมผ้าไหมพอ อิอิอิอิ

Comment

พี่โจคับ
      ถ้าได้ลำโพงมาลองแล้วเป้นไงบ้างก็เล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

Comment

JAMO 300i ไปเลยท่าน อิอิ

Comment

Originally posted by darkspecial View Post
          JAMO 300i ไปเลยท่าน อิอิ
          ลำโพงบ้านครับ พี่น้อง
          = ="

Comment

เหงแนะนำ 902i เลยเปลี่ยนใจโทรไปเปลี่ยนเปง Marantz PM4001 กะ Mordrant Short 902i มาแทน
            Last edited by JO; 13 Aug 2008, 18:12:05.

Comment

Originally posted by JO View Post
              เหงแนะนำ 902i เลยเปลี่ยนใจโทรไปเปลี่ยนเปง Marantz PM4001 กะ Mordrant Short 902i มาแทน
              ... จะ setup ยังไงกันละเนี่ย ***งกันถึงเมตรหรือยังนั่น throw in หรือ throw out ดี อิอิ

เอ้อ คุณ VR ถ้ายังไม่รีบซื้อไปเดินเล่น paragon กันไหมล่ะครับ ? ^^
              Last edited by Aeromancer; 17 Jun 2008, 17:14:41.

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                ... จะ setup ยังไงกันละเนี่ย ***งกันถึงเมตรหรือยังนั่น throw in หรือ throw out ดี อิอิ

เอ้อ คุณ VR ถ้ายังไม่รีบซื้อไปเดินเล่น paragon กันไหมล่ะครับ ? ^^
                วาง***งกันได้เต็มที่ 65ซม เพราะมันไม่งั้น Notebook ด้านขวามือจะไม่มีที่วางครับ

Comment

Originally posted by JO View Post
                  วาง***งกันได้เต็มที่ 65ซม เพราะมันไม่งั้น Notebook ด้านขวามือจะไม่มีที่วางครับ

PM4001 OSE หรือ GL ครับ ?

Comment

Wharfedale Diamond 9.1(รุ่น 75 ปี) สวยดี
                    Last edited by jekk; 17 Jun 2008, 17:34:54.

Comment

GL ครับ

Comment

T T ทำไมไม่เลือก OSE หนอ มิติมันชัดกว่า GL น๊า อย่างนี้จัดลำโพงลำบากกันหน่อยล่ะครับ

ตะกี้คุณ VR โทรมาเห็นสนใจ Polk Monitor 40 แต่เป็นตัว Demo update ซะเลย เลยให้ไปลองฟัง Bose 161 กับ Jamo 601

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                          T T ทำไมไม่เลือก OSE หนอ มิติมันชัดกว่า GL น๊า อย่างนี้จัดลำโพงลำบากกันหน่อยล่ะครับ

ตะกี้คุณ VR โทรมาเห็นสนใจ Polk Monitor 40 แต่เป็นตัว Demo update ซะเลย เลยให้ไปลองฟัง Bose 161 กับ Jamo 601
                          กดดูตัว OSE แล้ว Spec ไม่เหงจะต่างกันตรงไหนแต่ราคา***งกัน 4พันเลยไม่ได้เอาอะคับ

พื้นที่มันจำกัดอะคับแต่ขนาดวางแบบยังดีก่า MX5021 หลายช่วงตึกเลยอะแล้วก็พริ้วก่า Bose C3 พอสมควรเลย

ว่าจะเอา Marantz มาวางเป็นฐานจอแต่กัวโต๊ะยุบ ตอนนี้วางแค่จอก็แอ่นแระสงสัยต้องซื้อโต๊ะใหม่อีกหลายเรื่องแท้
                          Last edited by JO; 17 Jun 2008, 18:58:13.

Comment

*0* เข้ามาเก็บเกี่ยว ข้อมูล เผื่อว่าบางที อาจจะมีโครงการใหม่ *0* +โครงการเก่าเสร็จไปแล้ว ^^

Comment

กดดูตัว OSE แล้ว Spec ไม่เหงจะต่างกันตรงไหนแต่ราคา***งกัน 4พันเลยไม่ได้เอาอะคับ

พื้นที่มันจำกัดอะคับแต่ขนาดวางแบบยังดีก่า MX5021 หลายช่วงตึกเลยอะแล้วก็พริ้วก่า Bose C3 พอสมควรเลย
                              เกือบเหมือนกันครับ OSE เป็นรุ่น ปรับปรุง หลังจาก รุ่น GL ครับ เวทีค่อนข้างกว้างกว่า จะมีรายละเอียดวัสดุ เล็กๆ น้อยๆ ครับที่ต่างกัน แต่กลับเวทีเสียงที่กว้างขึ้น ทำนองเดียวกับ 7001 GL กับ 7001KI ครับ ที่แทบจะเหมีอนกันแต่มีจุดต่างในทางน้ำเสียงค่อนข้างมากครับ

Comment

ว่าจะเอา Marantz มาวางเป็นฐานจอแต่กัวโต๊ะยุบ ตอนนี้วางแค่จอก็แอ่นแระสงสัยต้องซื้อโต๊ะใหม่อีกหลายเรื่องแท้
                                ใช้Marantz ตัวไหนขับครับ ผมก็เล็งๆตัวนี้ไว้เหมือนกันครับ

Comment

Working...
                                X