Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vatiros QBox VS USB DAC ในการฟังเพลง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vatiros QBox VS USB DAC ในการฟังเพลง

มีใครรู้จักตัวนี้บ้าง สำหรับคนที่กำลังสนใจ USB DAC หรือ ยังใช้ DVD Player ฟังเพลงอยู่ ลองศึกษาดูครับ อาจเป็นอีกทางเลือกนึง ในงบประมาณ ไทยๆ ไม่รู้ยังพอหาได้อยู่หรือเปล่านะ

http://www.wijitboonchoo.com/audiocl...ow.php?id=6495

ผมคนนึงที่ฟังผ่านDVD Playerบ่อยๆ(DV600ที่ท่านAEROแนะนำ)
    ถามนิดครับฟังแผ่นCD คอม(foobar,iTunes)+usb dac และ DVD Player+usb dac(ตัวเดิมแต่ต่อoptic) แบบไหนจะให้เสียงที่ดีกว่าหรือแห้งน้อยกว่าครับ

Comment

1) น่าจะ... ไม่กล้าตอบเดี๋ยวโดนรุมประนาม อิอิ แต่ฟังจาก PC ค่อนข้าง ยืดหยุ่นกว่า

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
        1) น่าจะ... ไม่กล้าตอบเดี๋ยวโดนรุมประนาม อิอิ แต่ฟังจาก PC ค่อนข้าง ยืดหยุ่นกว่า
        ว่าจะเข้ามาประณามซะหน่อย ดันไหวตัวทันซะก่อน

ระวัง...ข้อมูลดีๆ จุกอกตาย อิอิอิอิ

Comment

1) ชะแว๊บ ... หลบหลีกการประนาม อิอิ ไม่เกี่ยวกับข้อมูลหรอกครับลุง แต่ห้องนี้มันห้องมันห้อง
          Sound จาก PC ถ้าตอบกรณีที่สองก็โดนน่ะสิครับ ถ้าตอบกรณีแรกเพื่อเอาใจก็ Fake ไปหน่อยไม่ตอบดีกว่า จบเรื่อง อิอิ ต้องระวังตัวมากกว่าระวังข้อมูล
          Last edited by Aeromancer; 2 Jun 2008, 13:51:52.

Comment

ผมก็โง่ งงงวย จุกอกต่อไป

Comment

อิอิ ไม่รู้ไม่ได้แปลว่าโง่ ครับ ไม่รู้ย่อมไม่ผิด

Comment

อี๋ยยย ไปดูตามลิ๊งค์ Asaki
                เปลี่ยน DVD น่าจะเข้าท่ากั่ว เชียร์ขายของซะงั้น อิอิอิอิ

Comment

ปัญหาคืองบไงครับ แต่คิดจะฟังเพลง ก็น่าจะ CD Player โดยเฉพาะ นั่นหมายถึง 10000+
                  แต่ Qbox 3500 บาท Fake หน่อยแต่ก็นะประหยัด อาจเทียบกับกรณี External DAC ได้

Comment

Working...
                  X