Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพง EACAN A500L ที่advice มันไม่มีขายแล้วจิงๆหรอ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by -:•:-KeeroV-:•:- View Post
    Volume มีทั้งหมด 3 ตัวด้วยกัน คือ
    1. Master ตัวนี้จะคุมระดับเสียงทุกอย่าง ตั้งไว้ที่ 12 นาฬิกา
    2. แหลม เปิดสุดไปเลย
    3. เบส สัก12-3 นาฬิกาครับ
    แต่สุดท้ายก็ขึ้นอยู่กับความชอบ และ แนวและประเภทเพลงที่ฟังด้วยครับ
    ผมตั้ง 1.ที่ 14 น.
    2.เปิดสุด
    3.14 น.
    นอกนั้นปรับแต่งที่การ์ด แต่ยังไม่ใสอะครับ

Comment

หาซื้อไม่ได้

Comment

อยากได้ อยากได้ อยากได้มั่งจัง

Comment

ฝากคุณ ijew ซื้อเลยครับ

Comment

หม้อแปลงของเจ้าตัวนี้มันมีดีกว่าหม้อแปลงธรรมดายังไงเหรอครับ

Comment

Originally posted by I_poom View Post
              หม้อแปลงของเจ้าตัวนี้มันมีดีกว่าหม้อแปลงธรรมดายังไงเหรอครับ
              http://www.kingsolder.com/electronic...ransformer.asp ในระบบเครื่องเสียง-พาวเวอร์นิยมใช้มาก จ่ายกระแสนิ่ง ลดเสียงรบกวน
              ใน A500L ทอร์ดลอยด์ตัวเท่ากำปั้นมองเข้าไปในช่องเบสรีเฟล็ก

Comment

แล้วใช้ Sound card อะไรอยู่ครับ

Comment

Originally posted by -:•:-KeeroV-:•:- View Post
                  แล้วใช้ Sound card อะไรอยู่ครับ
                  ใช้การ์ดออน รีลเท็ค กับอีกเครื่อง audigy 2z
                  ข่าวล่ามาเร็ว เช็คของที่พันทิปทุกร้าน ราคา 2590.-เป็นไปได้งัยแพงกว่าแอดไวซ์ตั้งเป็นพัน รีบสอยเลยครับ

Comment

ทำไมขายแพงจังว่ะ

Comment

คลองถมชื่อร้านไรไม่รู้จำไม่ได้แต่หน้าร้านแปะสติ๊กเกอeacanไว้ a500L มี3ตัวได้ 1650 น่าจะต่อได้อีก
                      a600II ก็มีนะครับแต่ไม่ได้ถามราคามา

Comment

เป็นของหายาก ซะงั้น หุหุ

Comment

ตอนนี้มีเว็บไหนสั่งได้มั่งครับ

Comment

ลงทุนหน่อย ลองซื้อสายลำโพงแบบแบนเป็นเงินผสมทองแดงยี่ห้อ Nectech เมตรละ 45.-ไส้ในตีเกลียวแน่นพอได้แต่เส้นทองแดงโตไปหน่อย ลองใช้งานเสียงใสเปิดมาอีกหน่อย เบสแน่นอีกนิด อย่าเอาตรงนี้ไปเทียบสายเทพนะครับ อายมากเลย

Comment

Originally posted by mballx View Post
                              ผมตั้ง 1.ที่ 14 น.
                              2.เปิดสุด
                              3.14 น.
                              นอกนั้นปรับแต่งที่การ์ด แต่ยังไม่ใสอะครับ
                              12 น. คือ ครึ่งนึงใช่ไหมครับ

ผมไม่เข้าใจอ่ะ

คือ ถ้าสุดคือ 24 น.ใช่ไหมครับ ครึ่งนึง 12 น.

ถูกป่าว

ปล.เพิ่งได้มาเมื่อกี้

Comment

กำ

ทำไมลำโพงข้างของผมมันดังไม่เท่ากันอ่ะ เท่าที่ฟังเอง

Comment

Working...
                                X