Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ Omni 5.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ Omni 5.1

อาการตอนแรก เล่นเกมอยู่ดีๆเสียงเร่งเป็น100%แล้ว ลดเพิ่มเสียงไม่ได้ ทั้งในตัว window และตัวซาวการ์ดเองอะครับ
    ผมเลยรีคอม แต่หลังจากรีคอมก็เหมือนซาวการ์ดพังไปเลยอ่ะครับ
    ปรับแต่ง EQ ไปเท่าไรเสียงก็ออกเท่าเดิมเหมือนไม่ได้ผ่านตัวอ่าน เหมือนเสียบออกแค่เสียงเฉยๆ
    เสียงก็เบาลงมากๆเหมือนไม่มีซาวการ์ดเสียบอยู่

ถอดเสียบรูใหม่ ลบไดร์เวอร์แล้วลงใหม่ หายครับ ผมเป็นเรื่อยๆพวกเสียงไมค์หาย ถอดแล้วเสียบใหม่ก็ได้ อาการแบบท่านก็เป็น ลองทำตามที่ผมบอกดูก่อนครับ

Comment

Originally posted by Echizen14 View Post
      ถอดเสียบรูใหม่ ลบไดร์เวอร์แล้วลงใหม่ หายครับ ผมเป็นเรื่อยๆพวกเสียงไมค์หาย ถอดแล้วเสียบใหม่ก็ได้ อาการแบบท่านก็เป็น ลองทำตามที่ผมบอกดูก่อนครับ
      ลบลงใหม่หลายรอบแล้วครับแก้ไม่ได้
      แล้วปัญหาคือไม่ใช่เสียงไมค์หายครับ
      ปัญหาคือผมปรับ EQ แล้วมันไม่เป็นอย่างที่เคยปรับเพราะก่อนหน้านี้ใช้มาเป็นเดือนแล้วไม่เป็นไร
      แล้วอยู่ดีๆมันก็มีอาการข้างต้นเลยครับ

Comment

อาการนี้ผมเคยเป็นครั้งนึง ปรับโวลลุ่ม ปรับ EQ แต่เสียงเหมือนเดิม จำไม่ได้ว่าทำยังไงไม่ถอดเสียบใหม่ก็รีเครื่องแล้วหายครับ
        ลองใช้แบบไม่ลงไดร์เวอร์ปกติหรือไม่ เอาไปเสียบเครื่องอื่นดูด้วย

Comment

Originally posted by Echizen14 View Post
          อาการนี้ผมเคยเป็นครั้งนึง ปรับโวลลุ่ม ปรับ EQ แต่เสียงเหมือนเดิม จำไม่ได้ว่าทำยังไงไม่ถอดเสียบใหม่ก็รีเครื่องแล้วหายครับ
          ลองใช้แบบไม่ลงไดร์เวอร์ปกติหรือไม่ เอาไปเสียบเครื่องอื่นดูด้วย
          ok ครับเดี๋ยวลอง

Comment

Working...
          X