Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง ปกอัลบั้ม ของ footbar 2000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โหลดสกินที่หนายเหรอครับ เจ้า foorbar 2000เนี่ยเข้าหน้าเว็บมันก็ไม่มี

Comment

Originally posted by krpg View Post
      ดึงเอารูปที่ฝังในtag ของไฟล์ เพลง ออกมา แล้วตั้งชื่อว่า cover ครับ หรือไปหาที่อื่นมาก็ได้ครับ

(เซ็งจริงๆ ทำหน้าตาสวยได้ แต่ความสามารถด้อย อ่าน รูปที่embedded ใน Tags ไม่ค่อยได้)
      เราจะดึงเอาไฟล์รูปที่อยู่ใน tag ออกมายังไงเหรอครับ

ถามต่ออีกหน่อยว่าแล้วถ้าเราจะฝังไฟล์รูปเข้าไปใน tag ละครับ

Comment

Originally posted by romeoh View Post
        เราจะดึงเอาไฟล์รูปที่อยู่ใน tag ออกมายังไงเหรอครับ

ถามต่ออีกหน่อยว่าแล้วถ้าเราจะฝังไฟล์รูปเข้าไปใน tag ละครับ

ผมใช้โปรแกรมชื่อ mp3tag ฝังเอา

Comment

Originally posted by romeoh View Post

ตอนแรก ผมใช้ iTunes จัดการกับปก ใน tag ดึงออก ใส่เข้า(ตอนนี้ winamp ล่าสุดก็ทำได้แล้ว โดยไม่ต้องใส่ plug inเพิ่ม)
          จริงๆ โปรแกรมเล่นเพลง หลายตัวก็ add ปก ใส่ใน tags ได้

ปัจจุบัน ผมใช้ AudioShell 1.3.5 (FREEWARE) ดังรูป (ไฟล์ ape ยังทำได้ อย่างในรูป foobar แสดงพร้อม)

http://www.softpointer.com/AudioShell.htm

ปล. เวลาใช้เข้า explorer แล้ว click ขวา properties จะมีaudioshellให้แก้ไขครับ

Comment

ผมเก็บแต่ wave อย่างเดียว ไมไ่ด้ใส่ tag หรือ cover เลย T T

Comment

Working...
            X