Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธี convert ระบบเสียง 5.1 แปลงเป็น 2.1 บ้างใหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Review] มีวิธี convert ระบบเสียง 5.1 แปลงเป็น 2.1 บ้างใหมครับ

ตอนนี้ใช้ ps4 ดู bluray อยู่ ระบบเสียงเจ้ากรรมดันมีให้เลือกแค่ 5.1 แต่ลำโพงที่ใช้เป็นแค่ลำโพงคอม Boston BA635 2.1

เสียงพูดจะค่อนข้างเบา ฟังไม่ค่อยได้ยินเลย ต้องเร่งเสียงดัง ซึ่งก็ช่วยได้แค่นิดๆหน่อยๆ แต่พอดนตรีมานี่รีบหารีโมทกดลดเสียงแทบไม่ทัน

อยากรู้ว่ามีวิธีการไหนจะแปลง ระบบเสียง 5.1 ให้ออกมากับระบบเสียง 2.1แบบเสียงพูดชัดๆหน่อยบ้างได้ไหมครับ

ตอนนี้เท่าที่นึกออก คือ soundbar มาต่อเพิ่มอีกตัว ตัวนึง 1500-2500 ราคาแค่นี้พอรับได้

แต่ไม่เอา avr นะครับมันแพงไป ตัวนึงเป็นหมื่น แพงกว่าลำโพงอีก
    หรือพอจะมีตัว convert แปลง 5.1 <> 2.1 ราคาไม่ต้องแพงมาก บ้างใหมครับ ช่วยบอกที

Sent from my BTV-DL09 using Tapatalk
Working...
X