Announcement

Collapse
No announcement yet.

USB Sound Blaster X-FI Surround 5.1 ที่ญี่ปุ่นมีวางขายตามร้านยังอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รอไม่นาน เดี๋ยวก็คงมาแล้วล่ะครับ ราคาก็ไม่น่าจะแพงกว่าที่ญี่ปุ่น
    Soundcard ของ Creative ในญี่ปุ่นค่อนข้างแพงนะครับ

Comment

ที่ผมรีบซื้อ เพราะจะเอามาเล่น Battlefield2 ครับ เป็น X-fi ที่ราคาไม่แพง
      แล้วยังปล่อย Optical pass-through เข้า AVR ได้ด้วย(ยังไม่ได้ทดลอง แต่เดาว่าน่าจะได้)

ผมไม่เคยได้เล่นเกม BF2 แบบมีเสียงครบๆตามที่เกมออกแบบเลย เพราะ X-fi ตัวก่อนๆที่มีคุณสมบัติสองอย่างนี้ค่อนข้างแพงครับ... เกินงบอ่ะครับ

อ่อ ตัวนี้เสียงดีนะครับ ผมชอบ ถึงมันฟังดูแล้ว ดูเหมือนจะมีการปรุงแต่ง แต่ปรุงแล้วดี(หูผมมันทำด้วยตะกั่ว)แบบนี้ โอเคเลยครับ

Comment

รอพ่อค้าใจดี หิ้วมาขาย อิอิ

Comment

ใช้อันนี้หรือป่าวครับ

ส่วน SPDIF Out ผมลองต่อ AVR แล้วนะครับ
          ถ้าจะให้AVR ถอดระหัส Dolby/DTS ต้องเปิดไอ้ที่เค้าเรียกว่า SPDIF Passthough
          ซึ่งตอนนี้ผมเห็นใน Power DVD อย่างเดียว ^^
          Attached Files

Comment

AC3Filter ก็ใช้ SPDIF Passthough ได้ไม่ใช่เหรอครับพอดีไม่มี AVR เลยไม่เคยลองแต่เห็นมี fAC3Filter unction นี้ให้ติก.

จะรอพี่ไปญี่ปุ่นอีกรอบ หรือจะรอมันเข้าไทยดีเนี่ย -*-

Comment

ถ้าจะเอาตัวนี้ไปต่อกับพวก ps3 หรือ x360 แบบ5.1 ได้ไหมต้องซื้อไรเพิ่มอีก
              แล้วถ้าต่อผ่านคอมได้ไหมเพราะจะได้ทั้งคอมและคอลโซน

Comment

....

Comment

Originally posted by SADASXIII View Post
                  ถ้าจะเอาตัวนี้ไปต่อกับพวก ps3 หรือ x360 แบบ5.1 ได้ไหมต้องซื้อไรเพิ่มอีก
                  แล้วถ้าต่อผ่านคอมได้ไหมเพราะจะได้ทั้งคอมและคอลโซน
                  ผมไม่แน่ใจนะว่าได้หรือปล่าว
                  แต่ก็น่าจะได้ครับต้องคงซื่อหัวแปลง HDMI-->Optical อ่ะ

Comment

Originally posted by Aznareus View Post
                    ผมไม่แน่ใจนะว่าได้หรือปล่าว
                    แต่ก็น่าจะได้ครับต้องคงซื่อหัวแปลง HDMI-->Optical อ่ะ
                    ไม่ต้องใช้หัวแปลงแบบนั้นก็ได้นี่ครับเพราะต่อ optical ตรงเลย เพราะเครื่องเกมมันมี optical อยู่แล้วแต่อยากรู้ว่ามันจะต่อไงครับมันมีลำโพงต้องไปหาซื้อตัวไหนยังไงมาต่อถึงจะเป็น 5.1

Comment

ก็มันมีช่อง RCA ออกสามช่องไว้ต่อ 5.1 ไงครับ

Comment

Originally posted by SADASXIII View Post
                        ใช้ DDTS-100 ไม่ใช่ตัวนี้

Comment

เอามาล่อมั่ง

Comment

แล้วเสียงนี้เทียบกับ Digital music sx แล้วต่างกันอย่างไรบ้างครับ?

Comment

โห อยากได้ เมื่อไรจะเอาเข้ามาขายในไทยเนี่ย

Comment

โดยรวม ยังกิน x-fi รุ่นมาตรฐานไม่ลง
                                Last edited by battlecruiser; 6 Feb 2009, 10:29:42.

Comment

Working...
                                X