Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง Sound on board ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง Sound on board ครับ

คอมผมเสียบแจ็คช่องข้างหลัง ดังบ้าง ไม่ดังบ้าง แต่พอเสียบช่องด้านหน้าเคส ดังปกติดี แบบนี้ ซาวออนบอร์ดเสียป่าวครับ

ถ้าบอร์ดเก่าแล้ว อาจจะเป็นรูเสียบมีปัญหา ลองฉีดทำความสะอาดดูครับ หรือลองส่องว่าภายในสกปรกไหม บางทีมีอะไรเข้าไปภายใน
    ลองระบุรุ่นบอร์ดมาด้วย

Comment

Originally posted by taibkk View Post
      ถ้าบอร์ดเก่าแล้ว อาจจะเป็นรูเสียบมีปัญหา ลองฉีดทำความสะอาดดูครับ หรือลองส่องว่าภายในสกปรกไหม บางทีมีอะไรเข้าไปภายใน
      ลองระบุรุ่นบอร์ดมาด้วย
      บอร์ดใหม่เลยครับ ใช้ยังไม่ถึงเดือน
      บอร์ดรุ่น asus rog strix b360-h gaming ครับ

Comment

ถอดมาต่อลอยข้างนอกดู ไฟอาจรั่วลงเคส

Comment

ถ้าขยับแจ็คแล้วติด ๆ ดับๆ แสดงว่าหลวม ลองหาสายอื่นมาลอง

Comment

Originally posted by VICTORYFILL View Post
            ถอดมาต่อลอยข้างนอกดู ไฟอาจรั่วลงเคส
            จะลองดูครับ

Comment

Originally posted by SmallT View Post
              ถ้าขยับแจ็คแล้วติด ๆ ดับๆ แสดงว่าหลวม ลองหาสายอื่นมาลอง
              อาการคือ ถ้ารอบนี้เปิดเครื่องแล้วติดก็ติดปกติเลยครับ แต่พอปิดคอม หรือ รีเครื่องเปิดใหม่ ก็จะติดบ้าง ไม่ติดบ้างครับ แล้วแต่ดวง

Comment

ถ้าบอร์ดใหม่ต้องลองเทสนอกเคส หรืออาจจะต้องลองลบ-ลงไดรเวอร์ใหม่น่ะครับ
                ไม่งั้นว่าง ๆ ก้อลองลง os ใหม่สักรอบ

Comment

Originally posted by taibkk View Post
                  ถ้าบอร์ดใหม่ต้องลองเทสนอกเคส หรืออาจจะต้องลองลบ-ลงไดรเวอร์ใหม่น่ะครับ
                  ไม่งั้นว่าง ๆ ก้อลองลง os ใหม่สักรอบ
                  เมื่อวานเพิ่งลงไดร์เวอร์ใหม่ไปแล้วมันดันติดครับ แต่พอรีเครื่องใหม่ ดันไม่ดังซะงั้น ส่วนเทสนอกเคสยังไม่ได้ลองครับ ต้องทำใงบ้างครับ

Comment

เทสนอกเครื่อง ก็กรณีที่กังวลว่าอาจจะมีปัญหาไฟรั่วอย่างที่คุณ VICTORYFILL เม้นท์ไว้น่ะครับ

ถ้าไม่เสียบ hd audio มันดังปกติไหมครับ

Comment

เทสนอกเครื่อง ก็กรณีที่กังวลว่าอาจจะมีปัญหาไฟรั่วอย่างที่คุณ VICTORYFILL เม้นท์ไว้น่ะครับ

ถ้าไม่เสียบ hd audio มันดังปกติไหมครับ
                      ยังไม่ได้ลองเลยครับ ติดเรียน เดี่ยวหากเทสนอกเคสแล้ว จะมาบอกครับ ส่วนสายHD audio นี่ ใช่สายไฟจากหน้าเคสไหมครับ เคยถอดแล้ว ก็ไม่ดังครับ

Comment

ไม่ได้เปิดคอม 3 วัน พอกลับมาเปิด ลำโพงดังปกติละครับ งงเลย

Comment

Working...
                        X