Announcement

Collapse
No announcement yet.

~ มีท่านใดใช้ ลำโพง+แิอมป์ ต่อคอมบ้างครับ อยากเห็นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ~ มีท่านใดใช้ ลำโพง+แิอมป์ ต่อคอมบ้างครับ อยากเห็นครับ

ส่วนมากชีวิตประจำวันในวันว่างผมจะอยู่หน้าคอมเล่นเนต ฟังเพลง ตามเรื่องตามราว

เลยอยากจะได้ แอมป์ + ลำโพง ซักชุดมาไว้ต่อคอมฟังเพลง

อยากจะเหนสภาพห้องของพวกพี่ๆ ที่ใช้แบบนี้อยู่ครับ

ลำโพงพวกนี้ ถ้าเราันั่งใกล้ไปมันจะให้เสียงเพี้ยนไปจริงรึเปล่า กังวนเรื่องนี้ครับ

ใจอยากได้ลำโพงบ้านมากกว่าแต่ถ้ามันไม่ work ก็คงจะไปเอา Bose C5 ครับ(เล็งมานาน) เสียงมันไม่ค่อยสมราคา(เมืองไทย)เท่าไหร่

งบก็อยู่ประมาน 20 +-5 ไม่เกินนี้ครับ อยากได้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

คุยกันเล่นๆ นะครับไม่ต้องซีเรียส

Originally posted by ~jelly* View Post
    ส่วนมากชีวิตประจำวันในวันว่างผมจะอยู่หน้าคอมเล่นเนต ฟังเพลง ตามเรื่องตามราว

เลยอยากจะได้ แอมป์ + ลำโพง ซักชุดมาไว้ต่อคอมฟังเพลง

อยากจะเหนสภาพห้องของพวกพี่ๆ ที่ใช้แบบนี้อยู่ครับ

ลำโพงพวกนี้ ถ้าเราันั่งใกล้ไปมันจะให้เสียงเพี้ยนไปจริงรึเปล่า กังวนเรื่องนี้ครับ

ใจอยากได้ลำโพงบ้านมากกว่าแต่ถ้ามันไม่ work ก็คงจะไปเอา Bose C5 ครับ(เล็งมานาน) เสียงมันไม่ค่อยสมราคา(เมืองไทย)เท่าไหร่

งบก็อยู่ประมาน 20 +-5 ไม่เกินนี้ครับ อยากได้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

คุยกันเล่นๆ นะครับไม่ต้องซีเรียส
    เล่นของบ้านระวังบานปลายนะครับ แหะๆ ด้วยความหวังดี
    ว่าแต่มีที่วางรึเปล่าครับ ถ้ามีที่วางเล่นบ้านเลยคุ้มแน่นอนครับ

Comment

แอมป์ ฟังเพลงนะครับ 20000 ... ฟังเพลงแนวไหนครับ
      Last edited by Aeromancer; 22 Apr 2008, 00:53:09.

Comment

ตอนนี้ผมใช้ ลําโพง KEnwood 3 ทาง 2 ตู้ ลําโพง Sony 2 ทางอีก 2 ตู้ครับ พวกแอมป์ก็ใช้ตัวมินิคอมโปของ SONY นี่แหละเปิดฟัง จิงๆๆๆมีอีกตัวครับแต่เป็น KEnwood ครับพอดีมันเสียยังไม่เอาไปซ่อมเลย เปิดเพลงทีลั่นบ้านเลย เบสครางๆๆๆๆ ทั้งบ้าน

Comment

ห้องไม่กว้างเท่าไหร่ครับ ประมาณ 3*6 หันลำโพงไปทาง6

intamp NAD C320BEE + NHT SB1 แล้วก็ต่อ Microlab X3 เพิ่มเพราะอยากได้เบส แต่ไม่มีตังซื้อซับ รอเก็บตังก่อน

ส่วนมิติเสียงที่ได้ก็โอเคนะครับคนร้องลอยอยู่ข้างหน้าเลย รายละเอียดอื่นๆก็ครบๆครับ

แต่ถามว่าเพี้ยนไม๊ จริงๆก็คงเพี้ยนบ้าง แต่หูผมมันพอใจในระดับนี้แล้ว ไม่ใช่หูหาเรื่องเสียตังครับ อิอิ
          Attached Files

Comment

คุณ romeho หาขาตั้งสักคู่ จัดว่างเซ็ตดีๆหน่อย เบสเพิ่มอีกขึ้นเยอะ มิติคนละเรื่อง อาจไม่ต้องพึ่งซับด้วย

เรื่องการเซ็ตจัดว่างต่างๆสำคัญมากนะครับ
            Last edited by jekk; 22 Apr 2008, 02:27:42.

Comment

Originally posted by jekk View Post
              คุณ romeho หาขาตั้งสักคู่ จัดว่างเซ็ตดีๆหน่อย เบสเพิ่มอีกขึ้นเยอะ มิติคนละเรื่อง อาจไม่ต้องพึ่งซับด้วย

เรื่องการเซ็ตจัดว่างต่างๆสำคัญมากนะครับ
              มันไม่มีที่วางอ่ะดิคุณjekk ถ้าจะออกข้างไปอีก ด้านขวามันก็ติดกำแพง จะถอยไปอีกก็ไม่ได้อ้ะ อยากจะจัดให้ได้กว้างๆกว่านี่อยู่นะ แต่ติดปัญหาเรื่องพื้นที่จำกัด + กะใช้งานหน้าคอมด้วย

รึคุณjekkคิดว่ามีวิธี ก็ลองแนะนำหน่อยครับ

Comment

ความจริงอยากลองพวก amp class t เล็กดีครับ

ห้องผมเล็กจริงๆ ครับ หาลำโพงเล็กๆ เสียงนุ่มๆ หวานๆ อีกคู่ พักเพลงพวก เบเกอรี่ ครับ

bose c5 มันก็เสียงดีครับ แต่มันค่อนข้างแข็งไปนิดนึง

ชุดของพี่ romeoh คล้ายๆ ของผม เลยครับ ต้องตั้งลำโพงแบบนี้อย่างเดียว ผมเลยคิดหนัก

ตอนนี้ผมก็ เล็งๆ ไปเรื่อยๆ เปื่อยๆ

ผมถามนิดนึงครับ พวก DAC มันฟังเพลงได้อย่างเดียวใช่ไหม
                พวกเกมมันจะเจอ DAC ป่ะครับ(นานๆเล่น ดอดเอที)
                ไม่ต้องการเสียงดีอะไร แค่มีเสียง หรือว่าต้องหา sound card มาใช้อีกอัน

Comment

ฟังเพลงหน้าคอมแบบเล่นเน็ทนานๆผมก็หูล้าเหมือนกันครับ.
                  ขนาดแค่ลำโพงSATนี่ถ้าใหญ่อย่างท่านโรมีโอผมว่ามีลุ้นหูดับ.
                  หาลำโพงคอมฟังดีกว่าครับลำโพงบ้านต้องใช้พื้นที่เยอะครับ....
                  แต่ถ้าดูหนังกับร้องคาเก๊ะผมว่าชุดท่านโรมิโอท่าจะมันส์...........

Comment

ลำโพงดีไม่มีหล้า

Comment

แอบมาดู...
                      กำลังเก็บข้อมูลอยู่เหมือนกัน ^^

Comment

แอมป์+ลำโพง ประมาณนี้รึเปล่าครับ
                        2 Channels

ชุดนี้ ประกอบด้วยลำโพง ราคา 21500 บาท
                        ลำโพงวางหิ้ง ดอกลำโพงเป็นของ scanspeak

แอมป์ประมาณ 7700 บาทครับ
                        เป็น T-Amp ยี่ห้อ Pop Pulse เป็น T-Amp Calss ซึ่งให้สุ้มเสียงที่หวานใส ประดุจดังแอมป์หลอดนั่นเอง ตัวเล็ก แต่คุณภาพใหญ่เกินตัว

แล้วก็มีซีดี player ประมาณเกือบหมื่น
                        ซึ่งสามารถใช้ ipod มาเป็น source ก็ยังไหวครับ
                        ฮิ้ววววว............หลักๆ น่าจะอยุ่ที่แอมป์กับลำโพงครับ
                        ข้อความข้างบนทั้งหมด เอามาจากเว็บไซต์
                        มั่นคงGadget

หากสนใจก็แนะนำให้อ่านรายละเอียดจากลิงค์ด้านล่างนี้ครับ
                        รายละเอียดมันเยอะแยะเกิน ผมขี้เกียจก๊อปปี้มาหมด
                        (เลื่อนไปกลางๆหน้าเว็บหน่อยนะ โฆษณาแกเยอะจัด =_=)
                        คลิกที่นี่เพื่อไปกระทู้

Comment

ใช้ดอกแหลม scan speak คล้ายที่บ้านเร้ยยยย
                          ผ้าไหมมัดหมี่ หวานละเอียด อิอิอิอิ

Comment

แอมป์สวยมากครับ ลำโพงตัวนี้ 1sc clone ถ้าทางจะเสียงดีครับ ร้านอยู่ใกล้ๆ บ้านผมด้วยสิ
                            รวมๆ 3 หมื่นกว่า คนนี่ยากแล้วเหรอครับ ฮ่าา ฮ่า

Comment

ไม่รู้จะเรียกว่าต่อจากคอมรึป่าว
                              เพราะต่อเข้า Amp จริง แต่ถ้าอยากฟังแบบเป็นเรื่องเป็นราวจะมานั่งฟังที่ sofa อิอิ

http://www.bloggang.com/viewblog.php...ccoli&group=10
                              Last edited by Purity; 23 Apr 2008, 13:09:55.

Comment

Working...
                              X