Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยโหวดหน่อยครับ ชุดโฮมครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เห็นอันนี้หรือยังครับ

คิดดูถ้าจับ Infinity ที่อยู่กับชุด Yamaha มารวม กับ H/K จะเกิดอะไรขึ้น อิอิ

Comment

จาโม่ ชื่อมันคล้าย กาโม่ ฟังดูแล้วไม่ค่อยน่าใช้เลยให้ตายซิโรบิน

ส่วนฮามแมนกาดอนก็ฟังดีเหมือนกันครับ

อิ อิ

Comment

ลำโพงใหญ่ผมจิงๆ อยากได้นะครับ ตอนแรกว่าจะลองๆ ยอมเกะกะ แต่พอลองเอาของที่พอมี่บ้านมาลองตั้งๆดู แล้วรับไม่ได้อย่างแรงเลยครับ ขนาดเปโพงขนาด bookshelf ธรรมดาๆ

ส่วนที่2 ชุดใช้เป็น 301 กับ 245 นั้น มรวมๆมาแล้วราคาไม่***งกัน ตอนนี้ 301 ดูไปดูมาคงขอผ่านีกว่า อย่างว่า ถ้าเล่นอย่างน้อย น่าจะเล่น 3001 ดีกว่า ตามที่ท่านแอโร่ แนะนำ
        ส่วนเรื่อง RW8 มีคนกระซิบๆมาหาผมอยู่ว่า เพิ่งเจอมาเร็วๆนี้ แต่เป็นตัวโชว์ ไวต้องลองๆไปเดินหาดู แหะๆ

Comment

ลำโพงใหญ่ผมจิงๆ อยากได้นะครับ ตอนแรกว่าจะลองๆ ยอมเกะกะ แต่พอลองเอาของที่พอมี่บ้านมาลองตั้งๆดู แล้วรับไม่ได้อย่างแรงเลยครับ ขนาดเปโพงขนาด bookshelf ธรรมดาๆ
          อะไรบางอย่างเอาออกให้ห้องมันโล่งขึ้น ดีกว่าครับ เช่น ภรรยา เดี๋ยวค่อยหาเอาใหม่ อิอิ (ล้อเล่น)

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
            อะไรบางอย่างเอาออกให้ห้องมันโล่งขึ้น ดีกว่าครับ เช่น ภรรยา เดี๋ยวค่อยหาเอาใหม่ อิอิ (ล้อเล่น)

Comment

Originally posted by bittersweet View Post
              ฮ่าๆ กองยุมาอีก 1

ไหนๆ 16000+19900+19000 = 55000 บาท โอ้ จอร์จ
              เข้าทำนอง "อดเปรี้ยวไว้กินหวาน" ดีกว่าไหม เป็นผมค่อยๆซื้อทีละชิ้น เริ่มจาก AVR (คงเป็น H/K 245 กำลังสำรองเหลือล้น) แล้วค่อยๆมองต่อที่ลำโพง

Comment

Originally posted by nooi View Post
                เข้าทำนอง "อดเปรี้ยวไว้กินหวาน" ดีกว่าไหม เป็นผมค่อยๆซื้อทีละชิ้น เริ่มจาก AVR (คงเป็น H/K 245 กำลังสำรองเหลือล้น) แล้วค่อยๆมองต่อที่ลำโพง
                จากประสบการณ์ ทำนองนี้ใช้ไม่ได้ทุกกรณีนะครับเดี๋ยวจะ "อดเปรี้ยวไว้กินหวาน อดนานๆ ม.ค.ป.ด." อิอิ กรณีไหนลองคิดดู

Comment

h/k หน้าตาดี อิอิ เสียงผมก็ไม่เคยฟังเหมือนกาน แต่เห็นเค้าว่า h/k จะทำเรื่องเบส ดีมาก

ผมก็มองไว้เหมือนกัน 245 คู่กะ am6

Comment

ไปหาทางเลือกมาให้อีกแล้วครับ เห็น คุณ bitter เคยบอกว่าตัว Quintet III อึดอัด

ลองดูตัว MS Alumni ครับ ไม่อึดอัด ความดุของเสียงน้อยลง แต่ยังเก็บรายละเอียดอยู่ แยกทิศทางได้เด็ดขาด เสียงสูงไม่ปี๊ด เสียงต่ำทำได้ดี ไม่ทิ้งแถว MS Avant เลย ต้องลองครับขอบอก ขนาดกำลังดีกระทัดรัด สีขาว / ดำ เปียโนกลอส

ราคาไม่ต่างจาก Quintet III มากนัก 19000 หักคอหน่อย อาจได้ 18000 กว่าๆ ดู ไฮโซ เหมือน NHT เลย อิอิ

ปล. ไม่รวม sub

ผมก็มองไว้เหมือนกัน 245 คู่กะ am6
                    ไม่ควรยิ่งครับ
                    Last edited by Aeromancer; 16 Apr 2008, 15:50:50.

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                      ไปหาทางเลือกมาให้อีกแล้วครับ เห็น คุณ bitter เคยบอกว่าตัว Quintet III อึดอัด

ลองดูตัว MS Alumni ครับ ไม่อึดอัด ความดุของเสียงน้อยลง แต่ยังเก็บรายละเอียดอยู่ แยกทิศทางได้เด็ดขาด เสียงสูงไม่ปี๊ด เสียงต่ำทำได้ดี ไม่ทิ้งแถว MS Avant เลย ต้องลองครับขอบอก ขนาดกำลังดีกระทัดรัด สีขาว / ดำ เปียโนกลอส

ราคาไม่ต่างจาก Quintet III มากนัก 19000 หักคอหน่อย อาจได้ 18000 กว่าๆ ดู ไฮโซ เหมือน NHT เลย อิอิ

ปล. ไม่รวม sub

แหะๆ ได้มาละครับ
                      Klipsch QUintet SL สอยมาจากท่านนึงแถวๆนี้
                      ตัว MS ผมได้ลองไปฟังมาละครับ เป็นตัวอีกทรงนึง ที่เป็ฯ3เหลี่ยมๆ ยังไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่ เพราะราคาสูงไปหน่อย แหะๆ

ตอนนี้ก็คงต้องหา sub กับ avr ที่เข้ากันมาใส่เท่านั้นล่ะครับ คิดไปคิดมาน่าจะเป็ฯ H/K 145 ตามที่หลายๆท่านแนะนำ น่าจะโอเคมั้ง หรือไม่ก็ SR4001

ส่วน Sub เห็นได้ยินว่า Rw-8 ยังมีตัวโชว์ขายอยู่ น่าจะโอเค ไม่แน่คนที่ปล่อย SL ผมมาเค้าก็อาจจะขายRW-8 ด้วยเหมือนกัน น่าจะพอสำหรับห้องผมมั้ง หรือเปล่าหนอออ ท่าน aero ใช้ RW-8 เป็นไงบ้างครับ ไปไหวมั้ยครับ 8นิ้ว

Comment

มันมาแต่เบส เลยช่ายมะครับท่านพี่ หุหุ

มีแต่คนแนะนำ ให้จับ am6 คู่กะพวก yamaha

ลำโพง ใจผมไปทาง am6 ไปหน่อยอ่าแหะๆ

เคยไปฟังตัว lifestyle 18 มันแน่นดี หุหุ

ผมอยากได้แนวเสียงประมาณ โรงหนังอ่าครับ แน่นๆหน่อย หุหุ

ไม่รู้จะจับยังไงดี อิอิ

ไม่แน่ก็ลองจับ แบบ ท่านพี่ จขกท. ดู แล้วไปเน้นทางซับเอา อิอิ

Comment

พออยู่แล้วครับ ยิ่งท่อลมอยู่ข้างหน้า เข้าหูแน่นอนอยู่แล้ว ครับ แต่ผมอยากให้ซื้อใหม่มากว่าครับ เรื่อง อายุขอบยางน่ะ ครับ

เสียดายน่าลองฟัง Alumni ก่อน อิอิ แต่ Quintet SL ก็ดี ครับถ้ายังติดใจเสียงดุๆ อยู่ น่าจะได้เสียงที่ ดีกว่า III แน่ๆ แค่คู่หน้าคุ้มละครับ
                          ส่วน AVR ลอง SR 4002 หรือยังครับ Series ใหม่ปีนี้ วันนี้บังเอิญไปทดลอง SR 5002 มาน่าสนใจดีครับ Series ใหม่

Comment

พออยู่แล้วครับ ยิ่งท่อลมอยู่ข้างหน้า เข้าหูแน่นอนอยู่แล้ว ครับ แต่ผมอยากให้ซื้อใหม่มากว่าครับ เรื่อง อายุขอบยางน่ะ ครับ

เสียดายน่าลองฟัง Alumni ก่อน อิอิ แต่ Quintet SL ก็ดี ครับถ้ายังติดใจเสียงดุๆ อยู่ น่าจะได้เสียงที่ ดีกว่า III แน่ๆ แค่คู่หน้าคุ้มละครับ
                            ส่วน AVR ลอง SR 4002 หรือยังครับ Series ใหม่ปีนี้ วันนี้บังเอิญไปทดลอง SR 5002 มาน่าสนใจดีครับ Series ใหม่
                            ราคาแรงมั้ยครับ 4002 -*-
                            Last edited by bittersweet; 17 Apr 2008, 23:08:22.

Comment

แหะๆ วันนี้ไปสอย AVR มาละครับ เป็น h/k 245 17900 บาท เห็นต่างกับ 145 3พันหน่อยๆๆเลยกัดฟันเอามา -*-

วันนี้มาค้นที่บ้านเจอสายลำโพงของคุณพ่อที่ม้วนๆไว้ไม่ใช้ เป็นของ
                              Monster cable Powerline 3 Plus ไม่รู้เป็นไงมั่ง ใครเคยใช้บ้างมั้ยครับ

Comment

จัดวางเสร็จแล้วอย่าลืมถ่ายรูปมาให้ชมบ้างนะครับ

Comment

Working...
                                X