Announcement

Collapse
No announcement yet.

Harman/Kardon SoundSticks II และ ProMedia GMX A-2.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by enforcer View Post
    อย่าลืมครับว่าตามร้านที่เปิดให้ลองๆ เค้าใช้ soundcard อะไร
    แล้วกว่าเสียงต้นฉบับจะมาถึงลำโพง ก็ค้องผ่าน switch อะไรต่างๆมากมาย กว่าจะมาถึงลำโพง
    เค้าไม่ได้ต่อตรงๆนะครับ ร้านพวกนี้
    ถ้าอยากลองเสียงจริงๆ ก็คงต้องยกไปต่อคอมโดยตรงครับ แล้วการ์ดเสียงก็ต้องมีคุณภาพในระดับหนึ่ง
    เช่น Audigy2ZS หรือ X-Fi ExMusic

ส่วนตัวผมลองฟัง GMX 2.1 ต่อกับเครื่องเล่น CD Marantz CD5001 ที่ showroom
    ผมว่าเสียงที่ได้ถ้าไม่ได้เพ่งอะไรมาก นึกว่ากำลังฟังลำโพงระดับ Reference ของ Klipsch อยู่จริงๆ

สงสัยต้องหา ipod ไปเสียบ ^ ^

Comment

[QUOTE]ส่วนตัวผมลองฟัง GMX 2.1 ต่อกับเครื่องเล่น CD Marantz CD5001 ที่ showroom
      ผมว่าเสียงที่ได้ถ้าไม่ได้เพ่งอะไรมาก นึกว่ากำลังฟังลำโพงระดับ Reference ของ Klipsch อยู่จริงๆQUOTE]

... ขนานน้านน แต่ผมนึกว่าฟัง performance อยู่ อิอิ (ก็เกินไป)
      Last edited by Aeromancer; 13 May 2008, 23:55:48.

Comment

GMX 2.1 ฟันธง

พาเพื่อนไปสอยมาแล้วครับเมื่อวานที่พันทิพย์

Comment

Working...
        X