Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพง 2 ตัว ต่อเข้า SoundCard ตัวเดียว จะมีผลเสียอะไรมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพง 2 ตัว ต่อเข้า SoundCard ตัวเดียว จะมีผลเสียอะไรมั้ยครับ

Hardware ทั้งหมดมี

1. ลำโพง Microlab x3 5.1 (ไม่ได้เสียบ Sat คู่หน้า)
    2. ลำโพง Razer Nommo 2.0 (ใช้แทนคู่หน้าเดิม X3 5.1)
    3. Sound Card SoundBlaster AE5

ลำโพงทั้งสองตัว ต่อตรงเข้า SoundCard ผ่าน Jack 3.5 นะครับ โดย RazerNommo เสียบเข้าช่อง Front ของ SoundCard
    (์Nommo ใช้ไฟแยกนะครับ ไม่ได้ต่อเข้า Sub X3 5.1)

ตอนนี้ปรับเสียงจนเข้ากันแล้ว แต่กลัวว่าจะมีปัญหาทำให้ตัวใดตัวนึงเสียรึเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ
    Last edited by papk; 17 May 2019, 18:21:27.

ไม่มีปัญหาครับ จะแยก คู่หน้า คู่หลัง เซ็นเตอร์ ซัพวูพเฟอร์ ทั้งหมดยังได้

Comment

Originally posted by โหงพราย View Post
      ไม่มีปัญหาครับ จะแยก คู่หน้า คู่หลัง เซ็นเตอร์ ซัพวูพเฟอร์ ทั้งหมดยังได้
      ขอบคุณมากครับผม

Comment

Working...
      X