Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดับสนิท Z-5500 ผม -*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อีกนานเลยกว่าจะได้ลอง เครมอยู่-*-
    เดียวนี่ ไอ้ตัว DDTS-100 มันมีขายที่ไหนเหรอคับ ไปดู HWH แถวบ้านไม่เห็นเค้าจะมีขาย

Comment

inspire 5500 digital มีขายแล้วนะ ที่ HWH 4990 บาท

Comment

ทำไม z5500 ของท่านทั้งหลายปัญหาเยอะจัง ... ชักเสียวแล้วดิ ซื้อมาเกือบปีแล้ว(หิ้วมา) ยังไม่เห็นมันเป็นอะไรเลย สงสัยต้องระวังมั่งแล้ว

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
          inspire 5500 digital มีขายแล้วนะ ที่ HWH 4990 บาท
          ราคา 4990 นี่พร้อมลำโพงด้วยเหรอครับ ทำไมถูกจัง เสียงหรืออุปกรณ์ต่างๆพวก DAC ตัวเดียวกับ DDTS-100 ป่าวครับ

Comment

DDTs-100 ผมซื้อมาจาก120 ไม่นานนักลองไปดูครับ ถ้าหมดยังไงก็สั่งทางร้านได้เลย

Comment

Originally posted by akirosspop View Post
              DDTs-100 ผมซื้อมาจาก120 ไม่นานนักลองไปดูครับ ถ้าหมดยังไงก็สั่งทางร้านได้เลย
              -ซื่อมาตัวเท่าไหร่ครับมีงบอยู่6พันเองพอป่าวไม่รู้
              -ตอนนีกำลังคิดอยู่ว่าจะซื่อSoundcard หรือDDTS ดีเพราะตอนนี่เอาsoundcardเก่าไปเครมอยู่รอนานเซงออนบอร์ด

Comment

Originally posted by IIM View Post
                เรื่องฟิวส์ ทางร้านเค้ามีของมาแล้วนะครับ ใครสนใจซื้อสั่งได้เลย เค้าส่งทั่วประเทศ (แต่ไม่รู้ว่าจะต้องมีส่งเท่าไรนะครับ)

นี้เบอร์ร้านเค้า 0855178292

ถ้าใจร้อนก็สั่งได้เลย แต่ถ้าไม่รีบรอผมวันจันทร์ผมจะลองใส่ วันพุธจะมาบอกครับ
                รอท่าน Review ถ้าดีว่าจะเอาด้วย

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                  -ซื่อมาตัวเท่าไหร่ครับมีงบอยู่6พันเองพอป่าวไม่รู้
                  -ตอนนีกำลังคิดอยู่ว่าจะซื่อSoundcard หรือDDTS ดีเพราะตอนนี่เอาsoundcardเก่าไปเครมอยู่รอนานเซงออนบอร์ด
                  ผมซื้อมา6690 ครับ 2เดือนที่แล้ว

ผมว่าถึงDDTS มันแทนที่Soundcardไม่ได้ แต่ทุกวันนี่ถ้าดูหนังฟังเพลง ผมต่อopticจากคอมผ่านDDTSตลอด ผมชอบมากกว่าต่อopticไปz5500โดยตรงหรือฟังanalogจากSoundcard

แต่เล่นเกมต้องยกให้SoundCard Bypassไม่ผ่านDDts

แต่ถ้าเล่นพวกเกมconsole หรือเครื่องเล่นdvd ถอดDD DTS ผมก็ต่อผ่านDDTS จนแทบจะไม่ได้ใช้Decodeของ5500 เลย แต่เรื่องเสียง DD DTSฟังเทียบกันแบบให้5500 Decode หรือ DDTS
                  ผมฟังไม่ออกว่าต่างกันไหม หูสนิม

Comment

.

Comment

• Originally posted by akirosspop View Post
                      ผมซื้อมา6690 ครับ 2เดือนที่แล้ว

ผมว่าถึงDDTS มันแทนที่Soundcardไม่ได้ แต่ทุกวันนี่ถ้าดูหนังฟังเพลง ผมต่อopticจากคอมผ่านDDTSตลอด ผมชอบมากกว่าต่อopticไปz5500โดยตรงหรือฟังanalogจากSoundcard

แต่เล่นเกมต้องยกให้SoundCard Bypassไม่ผ่านDDts

แต่ถ้าเล่นพวกเกมconsole หรือเครื่องเล่นdvd ถอดDD DTS ผมก็ต่อผ่านDDTS จนแทบจะไม่ได้ใช้Decodeของ5500 เลย แต่เรื่องเสียง DD DTSฟังเทียบกันแบบให้5500 Decode หรือ DDTS
                      ผมฟังไม่ออกว่าต่างกันไหม หูสนิม
                      ขอบคุงสำหรับข้อมูลครับ เดียวคงไปหาซื่อการ์ดมาฟังแก้ขัดดีกว่า

Comment

• Originally posted by IIM View Post
                        เรื่องฟิวส์ ทางร้านเค้ามีของมาแล้วนะครับ ใครสนใจซื้อสั่งได้เลย เค้าส่งทั่วประเทศ (แต่ไม่รู้ว่าจะต้องมีส่งเท่าไรนะครับ)

นี้เบอร์ร้านเค้า 0855178292

ถ้าใจร้อนก็สั่งได้เลย แต่ถ้าไม่รีบรอผมวันจันทร์ผมจะลองใส่ วันพุธจะมาบอกครับ
                        กำลังคิดจะสั่งอยู่เหมือนกัน แต่เอา2Aหรือ3Aดีอะครับ z5500

Comment

• Originally posted by akirosspop View Post
                          กำลังคิดจะสั่งอยู่เหมือนกัน แต่เอา2Aหรือ3Aดีอะครับ z5500
                          มี 2A กับ 6A เท่านั้นครับ

2A ผมลองแล้วเสียงดีขึ้นเยอะเลยครับ นุ่มนวล และตัวตนชัดขึ้น เสียงไม่ตีกัน แบบมั่วๆ ฟุ้งๆ เลย แต่.... มันขาดไปเรียบร้อยแล้วอ่ะ

ไม่รูสาเหตุเหมือนกันว่าเพราะอะไร มั่นไส้เดี๋ยวยัด 6A แม่งเลย

Comment

• Originally posted by IIM View Post
                            มี 2A กับ 6A เท่านั้นครับ

2A ผมลองแล้วเสียงดีขึ้นเยอะเลยครับ นุ่มนวล และตัวตนชัดขึ้น เสียงไม่ตีกัน แบบมั่วๆ ฟุ้งๆ เลย แต่.... มันขาดไปเรียบร้อยแล้วอ่ะ

ไม่รูสาเหตุเหมือนกันว่าเพราะอะไร มั่นไส้เดี๋ยวยัด 6A แม่งเลย
                            ผมว่าแล้วมันต้องขาดเร็ว มันเป็นฟิวส์แบบF ใช่ไหมครับ เห็นใสๆ ต้องใช้Tแบบเดิม นะผมว่า

ตอนนี่กำลังดูhttp://www.hifipart.com/cart/categor...d=49&proid=662 ตัวนี่อยู่

ขนาด5*20นี่มันใส่กับz5500ได้ไหมอะครับ

Comment

• Originally posted by battlecruiser View Post

รบกวนขอถามหน่อยน่ะครับ สองตัวนี้ต่างกันอย่างไงหรอครับ specเดียวกันเลยป่ะครับ ไม่ค่อยรุ้เรื่องพวกนี้แต่อยากได้มาไว้ต่อเครื่องเพล์หน่อยอ่ะครับ แล้ว ราคานี้รวม ลำโพงด้วยไช่ม่ะครับ ขอบคุนมากครับ ว่าแต่มีขายแบบแยกม่ะครับ ราคาเท่าไหร่

Comment

• Originally posted by altioraz View Post
                                รบกวนขอถามหน่อยน่ะครับ สองตัวนี้ต่างกันอย่างไงหรอครับ specเดียวกันเลยป่ะครับ ไม่ค่อยรุ้เรื่องพวกนี้แต่อยากได้มาไว้ต่อเครื่องเพล์หน่อยอ่ะครับ แล้ว ราคานี้รวม ลำโพงด้วยไช่ม่ะครับ ขอบคุนมากครับ ว่าแต่มีขายแบบแยกม่ะครับ ราคาเท่าไหร่
                                ตัวDDTS-100ครับ เป็นdecoderแยกไม่มีลำโพงครับ ส่วนราคา6990 บาท
                                มือหนึ่งไม่มีของแล้วครับ ถ้ามีลำโพงอยู่แล้วต่อเพลผ่านddtsได้เลย

Comment

Working...
                                X