Announcement

Collapse
No announcement yet.

หูฟังCREATIVE SOUND BLASTER X H6 7.1 USB + โปรแกรม SOUND BLASTER CONNECT เสียงกระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หูฟังCREATIVE SOUND BLASTER X H6 7.1 USB + โปรแกรม SOUND BLASTER CONNECT เสียงกระตุก

*ขออนุญาติตั้งใหม่นะครับ ย้ายหมวด

ผมซื้อหูฟัง CREATIVE SOUND BLASTER X H6 7.1 USB + ลงโปรแกรม SOUND BLASTER CONNECT 2 เสียงกระตุกบางช่วงเหมือนคอมทำงานหนัก ไปหาไล่อ่านข้อมูลจากgoogle บางท่านบอกว่า USB จ่ายไฟไม่พอ (ให้หาusbแยกที่มีตัวอแดปเตอร์ไฟต่อแยกต่างหากมาต่อแทน) แต่เวลาเราปิดตัวโปรแกรม SOUND BLASTER CONNECT 2 เสียงก็หยุดกระตุกนะครับ หูฟังไม่น่ามีปัญหาอะไร (พึ่งซื้อของใหม่) พอจะมีวิธีแก้ไขใหมครับ

สเป็กเครื่อง
    MB TA970
    CPU fx8320
    ram 16 gb
    vga r9 290x
    Psu siverstrone 600w gold

ปล.ล่าสุดเอา usb มาเสียบช่องหน้าเคสแล้วอาการกระตุกลดลงไปเยอะมาก นานๆมาที แต่อยากให้หายสนิทจะดีมาก

Originally posted by my-unearth View Post
    *ขออนุญาติตั้งใหม่นะครับ ย้ายหมวด

ผมซื้อหูฟัง CREATIVE SOUND BLASTER X H6 7.1 USB + ลงโปรแกรม SOUND BLASTER CONNECT 2 เสียงกระตุกบางช่วงเหมือนคอมทำงานหนัก ไปหาไล่อ่านข้อมูลจากgoogle บางท่านบอกว่า USB จ่ายไฟไม่พอ (ให้หาusbแยกที่มีตัวอแดปเตอร์ไฟต่อแยกต่างหากมาต่อแทน) แต่เวลาเราปิดตัวโปรแกรม SOUND BLASTER CONNECT 2 เสียงก็หยุดกระตุกนะครับ หูฟังไม่น่ามีปัญหาอะไร (พึ่งซื้อของใหม่) พอจะมีวิธีแก้ไขใหมครับ

[ATTACH=CONFIG]4383048[/ATTACH]
    สเป็กเครื่อง
    MB TA970
    CPU fx8320
    ram 16 gb
    vga r9 290x
    Psu siverstrone 600w gold

ปล.ล่าสุดเอา usb มาเสียบช่องหน้าเคสแล้วอาการกระตุกลดลงไปเยอะมาก นานๆมาที แต่อยากให้หายสนิทจะดีมาก
    ไม่เมนอรดก็พาเวอหูฟังที่เสียบกับusbพาวเวอซัพลายสำคัญมากรองลงมาคือบอรดย้ายไปเสียบหน้าเคสเเล้วหายมันฟ้องอยู่เเล้วว่าไฟไม่พอ

Comment

Working...
    X