Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพง Edifier R1700BT กับ Swans M100MKII ตัวไหนดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพง Edifier R1700BT กับ Swans M100MKII ตัวไหนดีกว่าครับ

ลำโพง Edifier R1700BT กับ Swans M100MKII ตัวไหนดีกว่าครับ
    ไม่ได้เข้า กทม เลย หาลองฟังยาก

Swans M100MKII ดีกว่าอยู่แล้ว แต่ถ้าสุดคุ้มก็ R1700BT
    ซึ่งพวกนี้ลำโพงดอกแค่ 4 นิ้ว ฉนั้นเบสมันไม่ได้มากอะไรนะ ถ้าชอบเบสหรือห้องใหญ่ๆอาจผิดหวัง
    ผมใช้ R1700BT ไว้ฟังหน้าคอมก็ถือว่าโอเค พอดีห้องไม่ใหญ่มาก แรกๆฟังเหมือนเบสบางมาก ฟังไปฟังมาก็ชินไปเอง

Comment

Originally posted by LightningBird View Post
      Swans M100MKII ดีกว่าอยู่แล้ว แต่ถ้าสุดคุ้มก็ R1700BT
      ซึ่งพวกนี้ลำโพงดอกแค่ 4 นิ้ว ฉนั้นเบสมันไม่ได้มากอะไรนะ ถ้าชอบเบสหรือห้องใหญ่ๆอาจผิดหวัง
      ผมใช้ R1700BT ไว้ฟังหน้าคอมก็ถือว่าโอเค พอดีห้องไม่ใหญ่มาก แรกๆฟังเหมือนเบสบางมาก ฟังไปฟังมาก็ชินไปเอง
      M100mkii จุดที่ไม่ชอบอย่างเดียว วอลุ่มอยู่ด้านหลัง ปรับไม่สะดวกครับ น่าจะทำรีโมทมา

Comment

เที่ยบด้วยราคา Swans M100MKII ผมเอา audioengine a2+ ดีกว่าครับ ถ้าจะเอาประหยัดฟังได้คุ้มค่ากับราคาถูกกว่าเกือบครึ่งก็จัด Edifier R1700BT

Comment

เหมือนผมเลย
          ตอนแรกลังเลเอาตัวไหนดี อยากได้แบบบลูทูธ
          ไปๆมาๆได้ Audioengine A2+ กลับมาบ้านแทนซะงั้น

Comment

Audioengine a2+ เหมือนเบสมันจะบางมากเลยครับ

Comment

เคยไปฟัง m200mkiii และ audioengine a5+ ที่ HiFI LOVEVER

เอา audioengine ดีกว่า อีกยี่ห้อ เบสหนัก แต่แหลม-กลาง แนวฟังสบาย จนมันดูบางไป

Comment

สรุปได้รุ่นนี้มา

Comment

Working...
                X