Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีกล่องแปลงสัญญาณเสียง dts-hd เป็น dts 5.1 มั้ยครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีกล่องแปลงสัญญาณเสียง dts-hd เป็น dts 5.1 มั้ยครับ ?

คือผมมี แอมป์ Yamaha RX-v2200 รองรับ DTS ตัวเก่า ไม่มี hdmi

กับเครื่องเล่น zappiti 4k duo ซึ่งไม่สามารถส่งระบบ dts ผ่าน optical ได้ เนื่องจากติด license

ไม่ทราบว่ามีกล่องแปลงระบบเสียงจาก HDMI ( DTS HD ) ไปเป็นช่อง optical (ระบบ DTS) 5.1 ch มั้ยครับ

Sad มากครับ ฟัง DTS ไม่ได้

เมื่อก่อนใช้ Mede8er 1000x3d มันส่ง dts ผ่าน optical ได้ แต่ตอนนี้มันลาโลกไปแล้ว

รบกวนด้วยครับ

ใช้กล่อง HDMI DTS Decoder (HDMI Extractor) ที่มี Coax/ Optical out ที่ขายกันทั่วไปใน Lazada, Shopee นั่นแหละครับ

ถ้าระบบไม่รองรับ DTS-HD มันก็ใช้ได้แค่ DTS Core อยู่แล้ว (กล่องบางรุ่นมีโลโก้ DTS-HD แต่จริงๆ แล้ว มันรองรับแค่ DTS Core)

Last edited by osxp; 15 Apr 2019, 19:57:10.

Comment

Working...
    X