Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในวงจรไฟฟ้า แอมป์ จะลดไฟจาก 24v to 12v ใช้ Buck หรือ Regulator ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในวงจรไฟฟ้า แอมป์ จะลดไฟจาก 24v to 12v ใช้ Buck หรือ Regulator ดีครับ

แบบวงจรหลักของแอมป์หลอดไฮบริดเสร็จแล้วครับ ตอนนี้เหลือแค่ตัวลดไฟ 24v to 12v ในบางจุดไม่ทราบว่าเอาอันไหนดีครับ

Originally posted by nirvash0 View Post
    แบบวงจรหลักของแอมป์หลอดไฮบริดเสร็จแล้วครับ ตอนนี้เหลือแค่ตัวลดไฟ 24v to 12v ในบางจุดไม่ทราบว่าเอาอันไหนดีครับ
    ไฟสูงเสียงดีกว่าครับ แต่ถ้า 24v drop เหลือ 12v สำหรับใส้หลอดใช้ R หรือ Regulator ร้อนแน่นอนครับ

Comment

ร้อนนี่แหละครับ ผมอยากลดขนาดฮีทซิ้งให้มันเล็กลง เลยต้องถามดูว่า Buck ใช้ได้มั้ย ยังไงก็ขอบคุณครับ

Comment

Working...
      X