Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC แรม ต้องใช้ไฟเท่าไหรสำหรับRAM ที่ไม่พัดลมเป่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by videop View Post
    ของผมมานเป็นไรใครรู้บ้างอะครับ
    ปรับ Auto เป็น 360 มะถึง 400 ใครก็ได้ช่วยบอกหน่อย

ปรับไปที่ 4-4-4-12 bus 900 4:5 ใช้ไฟ 2.15 ค่านี้ oK ไหมครับ
    ยังไม่เสถียรเลย เล่นได้สักพักเครื่องดับ
    ตอนนี้ต้อง Auto ไปก่อน รอผู้รู้มาแนะนำครับ

ถ้าตั้ง auto มันก็ น่าจะเปงบัส 400 เนอะ เปง 360 ได้ไงหว่า มะยู้แล้วล่ะแบบนี้ - -*

Comment

Originally posted by koruru View Post
      ถ้าตั้ง auto มันก็ น่าจะเปงบัส 400 เนอะ เปง 360 ได้ไงหว่า มะยู้แล้วล่ะแบบนี้ - -*
      เกี่ยวกับ MB ป่าวอะครับ ผมใช้ P5KR หรือว่า แรมตัวนี้ มะถึง800
      ใครรู้ช่วยด้วยครับ

Comment

ของผมแรม ไฟ 2.4 cl 5-5-5-15 ลากไป bus600 อะครับ ไม่รุ้เล่นนานๆ ไปจะเอ๋อป่าว
        OCZ reaper 1066 ครับ ไฟเดิมมันก้อ 2.35 แล้ว

Comment

งงๆ เหมือนกัน ทำไมมันได้แค่ 360 หว่า เกี่ยวกับ RAM 4 GB ป่าว

Comment

เกี่ยวกับที่ผม OC CPU ไหมครับ CPU 360*9 อะครับ

Comment

อยากได้ไกลต้องใจเย็น

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
                อยากได้ไกลต้องใจเย็น

เย็นยังไงอะครับ...
                ตอนนี้ Auto มานอยู่ที่ 360 อย่างนี้ผมไปใช้ bus677 มะดีกว่าหรอ
                ใจมานเย็นมะอยู่แล้วใครใช้แรมรุ่นนี้ คู่กับ P5KR เป็นแบบผมบ้างป่าว

ช่วยด้วยครับ

Comment

ต้องบอกก่อนว่าผมไม่เก่งนะครับ เป็นพวกลองผิดลองถูก ไม่ทราบว่าคุณลองลดตัวคูณ ของcpu ดูแล้วยัง แล้วเพิ่ม cpu bus เอาครับแล้ว ส่วนแรมใช้ไฟปกติก่อน ลองดูครับ

Comment

แรมท่านถ้าตั้ง auto มันจะทดเป็น 1:1
                    ผมก็ใช้ XMS2 V7.3 ใช้ความเร็วที่ 720 เหมือนกัน timing ที่ 4-4-4-12
                    bandwidth กระฉูดกว่า DDR2-800 บัส CPU 266 อีก

Comment

ไม่ต้องตกใจแรมเดียวกับผมเลยตั้งออโต้เหมือนกันวิ่งไม่ถึง400ด้วย วิ่งแค่376เอง กำลังงงอยู่อ่าคับ
                      คอมผม CPU AMD 5000+ M/B GigaByte GA-MA770-DS3 RAM
                      CORSAIR TWINX XMS2 v7.3 DDR2-800 การ์ดจอ HD 2600 XT DDR4ใครก็ได้มาช่วยด่วน
                      Last edited by jaatojan; 18 Mar 2008, 13:00:53.

Comment

หาคนมาตอบ

Comment

หรือติดสติกเกอร์หลอกเรา 5-5-5-12 6400 bus800

Comment

อย่าไปม้างมันเยอะนะ

Comment

ผมว่า เพราะ 4 แถวนี่ ละครับ เคยมีประสบการณ์มาแล้ว
                              ยิ่งแถวเยอะ ยิ่งลากได้น้อยลง เพราะ ถ้ามันลากไปสูงๆ
                              เหมือนมันอ่านข้อมูลได้ไม่เสถียร ทำให้อ่านข้อมูลผิดและ fail เอา
                              และเกิดจอฟ้า

Comment

CL หลวมมากครับ 5-5-5-15 ลองดูครับ ลดบัสซักหน่อยดีกว่า
                                ไฟ 2.3v แรงน่ากลัวเลยครับ

เขาว่ากันว่า ยิ่งใส่ Slot เยอะ ยิ่งลากไม่ขึ้นนะครับ ..
                                Last edited by KiDMaioRKz; 19 Mar 2008, 22:32:01.
                                GLORIOUS PC MASTER RACE
                                May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Working...
                                X