Announcement

Collapse
No announcement yet.

guesstp มาดูความร้อน q6600

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อืมๆ

เดิมๆ กับ Sink Stock
    Last edited by big_1981; 2 Sep 2008, 14:17:48.

Comment

สุดยอดเลยท่าน แล้วนิ่งไหมคับ

Comment

Sink Stock เย็นกว่าน้ำผมอีกนะนั่น
        3.60GHz

Asus 550w ผม ดร๊อปเหลือ 11.70 แล้วครับ ถ้า fullload ทั้งระบบ ตอนเทสท์ 3D06
        GLORIOUS PC MASTER RACE
        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

เวลาดูอุณหภูมิcpuของhwmonitorเค้าดูกันที่core#0-3หรือว่าดูที่cputinอะครับ ปกติผมดูที่ที่core#0-3ตลอดเลยไม่รู้ว่าดูถูกหรือป่าว

Comment

สุดยอดเลยคุณ big รอผมเดือนหน้านะ จะเปลี่ยน power suply ใหม่นะคับ

Comment

ทำไมเย็นจังครับทั่น ... ของผมลากแค่ 3.2 อุณหภูมิ idle ที่ cpu (ยังไม่ใช่ที่ core) ยังปาเข้าไป 40 กลางๆเลย ทำได้ไง

Comment

Originally posted by guesstp View Post
                เวลาดูอุณหภูมิcpuของhwmonitorเค้าดูกันที่core#0-3หรือว่าดูที่cputinอะครับ ปกติผมดูที่ที่core#0-3ตลอดเลยไม่รู้ว่าดูถูกหรือป่าว
                จริงๆก็ควรจะดูที่นี่แหละครับ ... แต่ full load ของผมที่ 80 มีแต่คนบอกว่าร้อนไปนะ ผมเคยใช้ athlon xp ที่อุณหภูมิทะลุร้อยยังไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรเลย (ไม่ได้ overclock ด้วย)

Comment

ทำไมเย็นจัง

Originally posted by KamuiShirou View Post
                  ทำไมเย็นจังครับทั่น ... ของผมลากแค่ 3.2 อุณหภูมิ idle ที่ cpu (ยังไม่ใช่ที่ core) ยังปาเข้าไป 40 กลางๆเลย ทำได้ไง
                  ตามจริงใช้ซิ้งเดิมก็ไม่ร้อนนะคับ สำหรับ q6600 ดูใน bios ก็ 53 องศานะคับ สำหรับซิ้งเดิมๆท่านลองเอา CPU ทาซิลิโคลนที่มันเป็นยี่ห้อดีๆนะคับ หลอด 1 ประมาณ 60-70 บาท อาจจะช่วยได้เยอะ

Comment

ตอนนี้แรมอะไรน่าใช้เพื่อมาocทั้งแรมทั้งcpuอะครับ

Comment

ที่เด้ง อาจจะมาจากบอร์ด หรือไม่ก็แรมตันครับ

Comment

Originally posted by big_1981 View Post
                        อืมๆ

[ATTACH]109196[/ATTACH]

เดิมๆ กับ Sink Stock
                        ร้อนมากเลยคับลุงบิ๊ก 26

Comment

Working...
                        X