Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอน OC หน่อยครับ 1800X กับ 1080ti ไม่เคยทำมาก่อน T_T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอน OC หน่อยครับ 1800X กับ 1080ti ไม่เคยทำมาก่อน T_T

รบกวนช่วย แนะนำ ทั้งหมดเลยได้มั้ยครับอ่านมาคร่าวๆแล้วก็ยัง งงอยู่ ผมควรทำอะไรยังไง เนี้ย งงแล้ว ควรตั้งอะไรไปที่เท่าไหร่

อยากทดสอบดูอะครับ อยากใช้ยาวๆ CPU ติดระบบ น้ำเปิด แต่ การ์ดจอ ตัว ธรรมดาเลยครับ FE ควรทำอะไรยังไง ลอง Google แล้วก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดี
    แบบควรใช้โปรแกรมอะไรยังไงช่วยแนะนำ ทีครับ หรือ บอกทั้งหมดเลยจะดีมากๆ จะได้ลองเทสดูแหะๆ

เบื้องต้น แฟลชไบออสเป็นตัวล่าสุดที่บอกไว้หรือยัง
    ถ้าแฟลชแล้ว มีโอกาสOC ไป4.4GHz ได้ไม่ยากหล่ะ กับC6 HERO + น้ำเปิด3 ตอน

Comment

Originally posted by MooNoiOCZ View Post
      เบื้องต้น แฟลชไบออสเป็นตัวล่าสุดที่บอกไว้หรือยัง
      ถ้าแฟลชแล้ว มีโอกาสOC ไป4.4GHz ได้ไม่ยากหล่ะ กับC6 HERO + น้ำเปิด3 ตอน
      ไปกินข้าวแปปเดียวกลับมาลอง แฟรชไบออสนะครับ แล้วทำยังไงต่อ สอนผมที

Comment

T_T สอนทีครับ

Comment

Originally posted by ihkdkaem View Post
          T_T สอนทีครับ
          แวะไปห้องAMD กระทู้คลับ พร้อมลงรูปหน้าไบออสมาด้วย เด่วคนที่ใช้C6H จะมานำพาไป

Comment

Comment

เงียบไปเลย ได้เรื่องยังไงบ้าง

Comment

Working...
              X