Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัวเทส cpu อันไหนเชื่อถิอได้มากกว่ากันครับ super pi กับ R15

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัวเทส cpu อันไหนเชื่อถิอได้มากกว่ากันครับ super pi กับ R15

คือผมทำการเทส super Pi และ R15 เอาไว้เปรียบเทียบเทียบก่อนกับหลังเทส พอหลังจากลาก cpu จาก 3.5GHz ไปที่ 4.0GHz ความเร็วใน super Pi ก้มากขึ้น (ระยะเวลาประมวลผลน้อยลง) แต่ในทางตรงกันข้ามตัวเทส cpu อย่าง R15 กับได้คะแนนที่ต่ำลงกว่าแบบที่ไม่ได้ลาก แล้วตัวเทสตัวไหนเชื่อถือได้มากที่สุดครับ

oc ไม่เสถียรรึเปล่าครับ ปกติต้องได้มากกว่าอยู่แล้ว ต่ำกว่าอันนี้ผมว่าแปลกๆ

Comment

Working...
    X