Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเมมบอร์ดครับ ?ไม่มีคนตอบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเมมบอร์ดครับ ?ไม่มีคนตอบ

ถาม ครับ คนไม่รุ้จึงถามครับ เมมบอร์ด msi h110 gaming จะเข้าไบออส ไป OC ram เป็น ออโต้ หรือ แมนวน ได้ไหมครับ เห็นรุ่น z170a gaming m5 ทำได้จากไบออส คลิกแค่ ปุ่ม จะรันออโต้ เกมมิ่ง บูท เลย ทั้งcpuทั้งแรม มันจะคำนวนค่าไฟเลี้ยง ค่าอะไรอัตโนมัติเลย จึงช่างใจ อยุ่ว่าจะเล่น เมมบอท h หรือ z ข้างต้นนี้ดีครับ มาถามให้แน่ เน้น เกม ออนไลน์ ออฟไลน์ ขอบคุณครับ พูดยาว.....!!

บอร์ด H110 ลากแรมไม่ได้นะครับคือไม่ว่าจะเปิด X.M.P (eXtreme Memory Profile) แล้วก็ตามก็วิ่งเท่าเดิมคือ 2133 MHz เพราะชิพเซตล็อกไว้แค่นั้น
    อยากเล่นแรมแรงๆไปเล่นบอร์ด Z170 หรือไม่ก็ของ ASROCK บางรุ่นที่เป็น H110 และ H170 ก็เพิ่มได้ประมาณ 5%

Comment

Working...
    X