Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง OC หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง OC หน่อยครับ

อุปกรณ์ที่ใช้
    intel 4790K
    ASUS Z97-K
    CORSAIR VENGEANCE BLUE DDR3 1600MHZ 8x2
    Sapphier HD7790

ปัญหาที่เกิดขึ้นคือ
    1. ความเร็วแรมวิ่งได้ประมาณ 1300 หน่อยๆ
    (ผมไม่ได้ลากCPU หรือตังค่าใดๆ บอร์ด ปล่อยทำงานดีฟอล์ปกติ

2. พอผมจะตั้งเป็นโหมด Exterm ในไบออส รีบูทตลอด ผมไม่ต่อไม่ถูกเลย
    ฺBios ไม่คุ้นตา 55+ กะให้มันลาก bus ram เพิ่ม

ไม่ทราบว่าเคยใช้บอร์ดรุ่นนี้กับแรมนี่ต้องเข้าไปตั้งค่าใน Bios ยังไงบ้างครับ
    (เจอหน้าตาเมนู Bios แบบวินโดว์สวยงาม ผมไปไม่ถูกเลย ถนัดแต่bios ทั่วๆไป)

ปล. ใช้งานมาหลายปีแล้วครับ แต่ยังสงสัยตรงจุดนี้

แคปหน้าไบออสมาให้ดูหน่อยคับ

Comment

Working...
    X