Announcement

Collapse
No announcement yet.

i7 3770k@ 4.9ghz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• i7 3770k@ 4.9ghz

ขออนุญาติปิดกระทู้ครับ
    Last edited by yotsael; 3 Dec 2016, 13:10:26.

โอ้ว น้ำปืดตอนเดียวไป 4.9
    2ตอน+ผ่ากระดองยังเหนื่อยเลยนะครับเนี่ย
    หรือไป oc แถวขั่วโลกหว่า o_O
    แล้วคำว่าจำไฟไม่ได้คือ ????? เอิ่ม อยากรู้ oc ผ่านมาได้ไง
    เช็ค อุณหภูมิ ด่วน
    ไม่เกี่ยว อะไร กับแรมเลยครับนะตอนนี้

Comment

อุณหภูมิbenchmarkอยู่ที่ ประมาณ 86 ครับ คือผมงงตรงที่ bench cpu ผ่าน แต่เปิดกูเกิ้ลโครมไม่ได้
      ผมเลยสงสัยแรมครับเพราะมันอาการเดียวกับตอนซื้อแรมอีกใบมาใส่ ซึ่งใส่แล้วพอเปิดเกม มันเปิดแปบเดียวแล้วก็ปิดเองตลอด(ตอนนั้นยังไม่ OC)

Comment

ถ้าทดสอบที่ไพร์ม95 @4.6ghz ราวๆ90-100ครับ
        เปิดแอร์24องศา ตลอดครับ

Comment

ลองที่ 4.5 ให้เสถียรนิ่งๆ ผมว่าก็โอละนะครับ

Comment

ตามเม้นบน เอาสูตร 100*45 ไปเลยครับ
            และควบคุมอุณหภูมิ full load ตอนรันprimeให้อยู่บริเวณ 85c ครับ
            เกินนั้นก็ลดตัวคูณลงอีก
            ถามว่า 90-100c แล้วอยู่ได้มั้ย
            ตอบ cpu อยู่ได้ แต่บอร์ดจะไปซะก่อน
            Last edited by xtcian; 5 Mar 2016, 03:57:49.

Comment

ครับพี่ ตอนนี้ผมใช้ 46 ไฟoffset +0.06 นิ่งมากครับ อ

Comment

สงสัยจะร้อนไปเลยไม่เสถียร

Comment

แต่ตอนไอเดิลที่ 4.9 ก็ประมาณ35 องศานะครับ

Comment

ผม 45*100 ผ่ากระดอง ไฟ 1.195v เทสแค่ Cinebench ยัง 83-88 แล้วครับ แต่ใช้งานในประจำวันได้ปกติดี ตอน Load 20-30% อุณหภูมิประมาณ 50-60 ได้ครับ

ไม่รู้ว่าใช้คำว่าสเถียรได้หรือเปล่า

Comment

Working...
                    X