Announcement

Collapse
No announcement yet.

Overclock แล้วเปิด cool n quiet นี่จะดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Overclock แล้วเปิด cool n quiet นี่จะดีไหมครับ

ผมคล็อคแล้วมันวิ่งไปสูงทำให้อุณหภูมิเยอะ idle 35-40แหนะ เพราะมันจะวิ่งที่ค่านั้นตลอดทำให้ร้อนมากดูไม่ค่อยดีเลยเปิด cool n quiet ไว้

เปิดแล้วถ้ามันทำงานไม่หนักมากมันจะลดความเร็วลงให้ความร้อนก็เหลือ20-25องศาถ้าใช้เยอะมันค่อยวิ่งขึ้นไปเอง

แต่เคยได้ยินมาว่าเปิดไว้ไม่ดี อุณหภูมิมันจะขึ้นลงเร็วไปไรนี่แหละ ตกลงเปิดไว้ดีไหมครับ

เทส
    Last edited by lilxennlil; 11 Jun 2016, 08:36:28. Reason: แแแ
Working...
X