Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเป็นความรู้คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเป็นความรู้คับ

สวัสดีคับ พอดีผมเพิ่งมาสนใจเรื่อง oc คับ

(ผมอยาก oc แบบพื้นฐาน ๆ ธรรมดา ๆ ลากให้แรงขึ้น นิดหน่อย ถึง ปานกลาง แต่เน้นความเสถียรให้เหมือนเดิม)

สิ่งที่ผมสงสัยคือ ช่วงหลัง ๆ มานี่ พวก m/b เกมส์มิ่ง , m/b oc ต่าง ๆ มีฟังก์ชั่น หรือ ปุ่มในตัว m/b เลย

ผมสามารถกดปุ่มเพื่อเปลี่ยนค่าต่าง ๆ จากตรงนั้น หรือไปเซตในโปรแกรม oc ที่ให้มาได้เลยไหมคับ และมันสามารถทำได้ในระดับไหน เซตจบใน

โปรแกรมเดียวเลยหรือเปล่า หรือ กดปุ่มในตัว m/b แล้วจบเลยหรือเปล่า ต้องเข้าไปเซตใน bios ด้วยไหม

ปล. สงสัยเรื่องปุ่มที่ตัว m/b กับ พวกโปรแกรมที่มันให้มา ว่ามันสามารถทำอะไรได้บ้าง สามารถทำในโปรแกรมนั้นจบเลยได้ไหม

ขอบคุณคับ ถามเยอะไปหน่อย ฮ๋าๆๆ พอดีสงสัย (ปกติใช้เดิม ๆ แต่เห็นช่วงหลัง ๆ มีสิ่งอำนวยความสะดวกในการ oc เยอะขึ้นเลยอยากรู้คับ)
Working...
X