Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับการ OC CPU Intel core dual T2050 1.6 GHZ 533 MHz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับการ OC CPU Intel core dual T2050 1.6 GHZ 533 MHz

ผมอยากจะ OC CPU ตามสเปคนี้ ไม่ทราบว่าจะทำได้หรือไม่ ถ้าได้ควรจะเพิ่มเป็นเท่าไหร่ดีครับ จึงไม่มีผลเสียกับเครื่อง N/B และถ้าเราOC CPU แล้ว Bus ของ RAM จะเพิ่มขึ้นด้วยใช่มั๊ยครับ หรือว่า OC BUS RAM อย่างเดียวจะดีกว่าครับ
    ปล: Mainboard Quanta 30A0 Intel Chipset i945GM

Notebook OC ไม่ได้ครับ (ผู้ผลิตไม่ทำ BIOS ออกมารองรับ, แต่ถ้า modify BIOS เองได้ก็อีกเรื่อง)

Comment

Working...
    X